Thảo luận Diệt virus cho di động :(!

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi hackerchicken, 19 Tháng mười hai 2010.

1. hackerchicken Thành viên

Em đang dùng con Optimus One của LG, mới mua được 2 tuần mà không hiểu sao dạo này hay bị treo máy, cứ phải tháo pin ra lắp lại :”< em cũng không rõ có phải do lỗi phần mềm không hay là bị dính virus nữa T_T Em định quét virus trước xem thế nào rồi mới mang ra bảo hành, tại mang ra nó cầm cho mấy hôm thì thôi không có máy dùng :-< Nhưng em không biết quét virus trên điện thoại như thế nào, máy em dùng lại là hệ điều hành Android nữa, các bác giúp em với chứ cứ dùng kiểu này chắc em điên mất T_T (Dùng PC em đã suốt ngày bị dính virus, suốt ngày phải nhờ người sửa rồi, mệt lắm rồi í hxhx :(()
  2. soskhanh

soskhanh Thành viên

Được Like:
    0
    Bác thử vào trang chủ của Kapersky xem nó có bản dành cho Android không, symbian dùng thằng này cũng được lắm. Mà nếu không thì cắm nó với máy tính, dùng các phần mềm diệt virus quét bình thường thôi. Có lẽ là bác cài nhiều phần mềm nên máy hay bị đơ vậy, con này Android mà chip có 600Mhz nên hơi yếu.
  3. link88

link88 Thành viên

Được Like:
    3
    Bác mua ở đâu vậy? Có đúng hàng chính hãng k?
  4. Lion King

Lion King Thành viên

Được Like:
    10
    :-| Optimus One dùng Android thì làm gì đã có Virus nhỉ .
  5. hackerchicken

hackerchicken Thành viên

Được Like:
    1
    Mình mua ở pico mà, chíh hãng luôn :(
  6. htan1635

htan1635 Thành viên

Được Like:
    4
    hình như có vr cho android mà
  7. dungna87

dungna87 Thành viên

Được Like:
    3
    làm gì có vr nhỉ, chắc máy bác bị sao rồi
  8. dungna87

dungna87 Thành viên

Được Like:
    3
    pico có KM gì ko bác? em đang định làm 1 con
  9. link88

link88 Thành viên

Được Like:
    3
    Android là HĐH trên nền Linux thì không có virus đâu, ít nhất là đến thời điểm này. HĐH Android luôn hỏi ý kiến người dùng trước khi chạy bất cứ tác vụ nào, nên không thể có virus.
  10. nemchuangon

nemchuangon Thành viên

Được Like:
    2
    Đt ít bị virus lắm bác ạ, bác check lại máy đi.