Độ loa ngoài cho sharp 903

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi nhoclauca, 25 Tháng mười một 2008.

1. nhoclauca Thành viên

Cho em hỏi ở diễn đàn mình có ai đã độ loa ngoài cho 903 chưa nhỉ.Máy của em loa nhỏ wa,tuy là nghe trong phòng kín thì âm thanh chuẩn bass chép nhưng nghe nhỏ quá nhiều khi em tưởng nó chưa hát (hu hu).Anh em nào đã độ hay thay loa khác vào thì chỉ cho em với nha.Tiêu chí của em là to nhưng phải hay(bằng 904 là ok).Anh em vào thảo luận nha...:hug:
  2. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    1. Độ loa ngoài- đơn giản để độ là- thay loa trở kháng thấp hơn chút là ok
    2.Vì sao không ai độ :
    - Bản chất của sharp là mutil - chất của âm thanh khi phát ra loa. Nếu độ loa sẽ biến mất cái hay, đẹp của nó.
    - Loa to- rè, không còn ấm, sâu > mua loại máy có loa ngoài to còn hơn :D
    3.Bạn vẫn muốn độ: mua 2 con loa ngoài của máy tầu thay vào ok- Vì cấu trúc đơn giản việc tìm 2 con loa tầu giống loa sharp không khó - nên chỉ việc tìm và thay vào trong cục loa- khỏi cần độ !
    @vấn đề này nói nhiều rồi > kết quả không ai độ :D
    nhoclauca thích bài này.
  3. ngoccam

ngoccam Thành viên

Được Like:
    177
    ack ack ... anh nì cứ làm như sharp là mấy con ngage muốn mod gì thì mod hả >:/~O) nè ... muốn nghe lớn thì mua thêm cho em nó cái loa mini đi đâu xách theo tiện lợi >:/ gáng mua 904 ii ^^!
  4. Nhok_Sharp906i

Nhok_Sharp906i Thành viên

Được Like:
    16
    cái SH906i của e chả bik sao loa ngoài nghe chán cực.
    Nhỏ+rè với 1 số bài
  5. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    Công nhận 904 to thật, vừa to vừa 3D, phê chỗ cần phê
    trangquynhonline thích bài này.
  6. nhoclauca

nhoclauca Thành viên

Được Like:
    156
    Không biết gắn cho nó con loa của máy E398 có ấm không nhỉ hì hì,mình có n-gage rùi,độ loa to bét nhè.Không biết độ loa xong nó có còn phát ra nhạc 3D không nhỉ.Muốn độ cho em nó hát to vật vã chứ không phải thui thủi trong phòng nghe 1 mình (còn ta với nồng nàn) he he>:)>:)>:)
  7. khoacao

khoacao Thành viên

Được Like:
    967
    Thật ra loa điện thoại to hay nhỏ cũng có quan trọng gì đâu nhỉ, chuông vừa đủ nghe là được rùi. Tui thấy nhiều người chọn kiểu chuông vừa ồn ào vừa quái dị + volume tăng hết cở -> mổi khi có điện thoại gọi tới là ai cũng khó chịu. Sài 903sh + kiểu chuông nhẹ nhàng nhưng khi đt nằm trong túi hay để trên bàn làm việc là mình cho sang mode "Manner" ngay. :)]
  8. nhoclauca

nhoclauca Thành viên

Được Like:
    156
    Chuông thì ai xài điện thoại cũng phải có văn minh của cái ai lô nhưng ý mình muốn nghe nhạc to hơn thui mà phải từ em 903 của mình chứ muốn to thì gắn thêm cái loa ngoài thì bất tiện quá8->
  9. kiyoshi85

kiyoshi85 Thành viên

Được Like:
    6
    Chà chà sharp phải để nguyên bản thì mới là sharp chứ nhỉ. Nếu mún nghe nhac loa ngoài to thì bác múc đại con 904sh lun đi.
    Nghe nhạc trong phòng sao bác ko mở máy hát (mún cỡ nào thì nó to cỡ ấy). 903sh thì mình chỉ nghe nhạc bằng tai nghe thui (thế mới phê chứ).\m/
    Nhưng ý của bác cũng hay hay, ko bít độ loa ngoài như thế có ảnh hưởng đến cấu trúc máy hay ko nhỉ, :-?
  10. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    em có so loa 904 của em với 903 ( nghe đc mp3 ) của ông anh em. kết quả độ to khi phát nhạc = nhau nhưng 904 thì ấm hơn. giờ quay lại với 904 của em. nhạc chuông chuẩn thì rất to. còn nhạc m4a thì nghe công suất bình thường. khi dùng soft tăng âm file nhạc lên ( nhưng bị mất chất lượng ) thì có to hơn cả về tai nghe lẫn loa ngoài nhưng chất lượng kém nên ko dùng cách này đc. có ai có cách khắc phục ko ?