Đọc truyện TV = mobipocket reader cho P800???

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi yudkn, 7 Tháng hai 2006.

1. yudkn Thành viên

Em đang xài con P800, đọc truyện tiếng Việt với Repligo thì ok nhưng em khoái cái chức năng Scrolling(tự động cuộn) của Mobipocket reader nhưng chỉ đọc được tiếng Anh còn tiếng Việt thì không ra chữ, toàn mã.

Vậy cho em hỏi P800 có cài được TV như P900 trở lên kô? Nếu được thì cài như thế nào để đọc bằng mobipocket reader vô tư.

Thanks
  2. yudkn

yudkn Thành viên

Được Like:
    0
    Dễ thôi mấy bạn ơi, chỉ cần cài cái Mobipocket Reader vào P800, cài cái Mobipokect Creator vào PC, rồi dùng Mobipocket Creator convert file truyện TV (giống như repligo á) sang file của Mobipocket (.rpc), rồi copy vào P800, rồi dùng mobipokcet reader của P800 đọc truyện TV vô tư như Repligo.

Soft Mobipocket Reader và Creator có sẵn trong 4rum này, nếu ai kiếm kô ra hoặc thắc mắc gì thêm liên lạc YM: duyanh2110
  3. langla

langla Thành viên

Được Like:
    2
    Muốn đọc được TV trên Pxxx thì fải cài Font TV của hãng Kober. Nhưng hãy chú ý là khi cài TV thì font chữ nhỏ xíu lại để dành chổ bỏ dấu (cái này đương nhiên) & Font TV còn làm ảnh hưởng đến 1 số chương trình khác, ví dụ nhưng chương trình Calculator nó sẽ hiển thị số to đùng không thấy được...& còn 1 số chương trình bị ảnh hưởng nữa mình khgông kể ra hết được, các bác hãy tự nhận xét lấy.
  4. POPPI

POPPI Guest

Troài ui sao ko xài Repligo bản dành cho UIQ hả pa
    Font chữ chuẩn, đính kèm bản convert từ word qua rpg trên PC đó
  5. dentist

dentist Thành viên

Được Like:
    4
  6. Sne

Sne Thành viên

Được Like:
    2
    Bản này lấy ở đâu vậy ? chỉ cho mình với . Thanks!!!!!!
  7. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Ý bác nói là RepliGo2.1 à?
    Sang đây nhé.
    Sne thích bài này.
  8. Sne

Sne Thành viên

Được Like:
    2
    Bản này use ntn ? hướng dẫn cụ thể cho mình với . Thanks !