Thảo luận Download file *.ipsw về máy thành *.zip or *.rar

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi mitifones, 7 Tháng tư 2010.

1. mitifones Thành viên

:032:khi download fw của ip ở đâu trên mạng về máy cũng đều trở thành file *.zip. Không biết khi về máy mình rename lại thành *.ipsw bằng phương pháp thủ công. Không biết sử dụng có như bình thường file *.ipsw gốc như ban đàu không nữa! Mình đã dùng fw 3.1.2 được chuyển từ *.zip sang *.ipsw... để jb máy ip 3gs 3.1.3 mãi mà không được. Không biết do phương pháp làm hay do fw mình làm vậy đã bị lỗi nữa....anh e nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này xin chi giúp!!! Mình thành thật cảm ơn......:047:
  2. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    lỗi 16xx ak ?! 3gs bootrom mới hay cũ ?
    FeandMo thích bài này.
  3. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Nếu chỉ cần rename thôi từ .zip hay .rar thành .ipsw là có thể restore ahy Jailbreak vô tư!
    Việc down về biến thành .zip hay .rar là do IDM nó đổi như thế thôi!
    Chỉ cần rename là đâu lại vào đó! Quên vụ bootroom của Ku Zen nữa! Và có lưu SHSH cửa 3.1.2 không?
  4. mitifones

mitifones Thành viên

Được Like:
    241
    bootroom mới... Retore trực tiếp từ itune mà....chứ đâu phải bản custum đâu.....lên thẳng 3.1.3 lun.......bây giờ đắp mềm....chờ nên muốn làm ipod xài đở.....nhưng vẫn không ........jb được....vậy mà trên diễn đàn bảo la jb được nhưng không unlock được.....nhưng tui vẫn chưa jb được nữa...nên không biết là cách download fw từ mạng về chuyễn đuôi tu *.zip sang *.ipsw như vậy có phải là nguyên nhân dẫn đến lỗi không nữa!!!!!!! Mong a e nao co nhiều kinh nghiệm chỉ giup.........
  5. mitifones

mitifones Thành viên

Được Like:
    241
    mới sd ip đây cũng đâu có nhiều kinh nghiệm đâu...đang xai ngon lành rùi ăn táo........2 tháng nay.....cũng đau đầu về vấn đề jb va unlock nhưng cũng không có kết quả..toàn chỉ những phương pháp gì đâu không ah.....chán thật........
  6. hatlac

hatlac Thành viên

Được Like:
    4
    bạn phải nói rõ ràng ip của bạn là phiên bản gì quốc tế hay lock, lỗi gì, lỗi như nào và dùng tool gì để jb thì anh em trên diễn đàn mới giúp được bạn chứ. việc rename đổi đuôi thì chẵng có ảnh hưởng gì đến jb cả. bạn chỉ nói lỗi nhưng như thế thì chung chung quá.nếu ko bạn cứ đọc trên diễn đàn này những bài của bác dtube ý là làm được hết thôi. mà 3gs fw 3.1.3 đã jb được đâu. http://www.gsm.vn/forum/main/showthread.php/189858-cứu-mình-với-please.iphone-3gs-ko-restore-được
    FeandMo thích bài này.
  7. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    Chắc bác này dùng IDM để download rùi đây. Nếu bác ko thể rename lại thi bác vào mycomputer ==> Tools ==> Folder options ==> bấm vào View ==> click bỏ chọn hide extensions for known files types. Sau đó restore bình thường
    Tôi Tên Rùa thích bài này.