Dùng Napster sync nhạc cho dòng DOCOMO

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi nghi_tn, 13 Tháng mười một 2009.

1. nghi_tn Thành viên

Việc sync nhạc cho docomo hiện nay không còn khó khăn, nhờ vào SDMusicSync or dùng MTP sync bằng WMP.

Nhưng mỗi cái đều có hạn chế, SDMusicSync convert sang wma rồi sync nhưng không chỉnh sửa thông tin file nhạc được, còn WMP khó khăn hơn nếu đã dùng qua SDMusicSync sẽ báo lỗi(cái này mình để ý thấy vậy chưa biết chính xác không:D), wmp lâu lâu cũng dở chứng không cho sync nữa, convert rồi thấy sync mà không qua:@).

Mình có một giải pháp khác không mắc phải 2 lỗi trên : Napster (Click here)+ JetAudio(or chương trình convert nhạc bất kỳ).

Các bạn down napster về cài đặt, Napster là phần mềm nghe và mua nhạc trực tuyến nên sẽ giới hạn chức năng nếu không đăng ký account nhưng không ảnh hưởng đến chức năng chính là sync nhạc:).

Các bạn nên convert file nhạc qua wma trước
    Giao diện chính của Napster:
    Đè phím Alt, kéo thả vào library:(nếu không nhấn phím alt napster sẽ copy file nhạc vào thư mục riêng)
    Chỉnh sửa tùy thông tin file nhạc

Kết nối điện thoại qua MTP mode:
    Sync nhạc thôi:bz

Lần đầu tiên mình post bài~:> mong các bạn ủng hộ:D!
    nhv12, wizaz, duy009 and 5 others like this.
  2. vinhdath

vinhdath <blink><b>->S.H.A.R.P<-</b></blink>

Được Like:
    2,125
    Bạn chỉnh lại image nhé, tất cả đều không hiển thị ****?
  3. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    e thấy bình thường mà a Đạt.....
    Cách làm này cũng tốt, nhưng tốc độ có nhanh bằng WMP khi sync bằng MTP mode ko bạn, và nó cho phép tối đa bitrate của file nhạc là bao nhiu?
  4. nghi_tn

nghi_tn Thành viên

Được Like:
    10
    Napster hỗ trợ khá nhiều JPM có MTP, sync trực tiếp wma, mình thường convert qua wma bằng JetAudio bitrate 192, sync vào lun. Tốc độ tương đương WMP!
    duy009 and levin like this.
  5. nghi_tn

nghi_tn Thành viên

Được Like:
    10
    Hix, image lớn quá load không nổi, đã chỉnh lại!
  6. buonbanvitinh

buonbanvitinh Thành viên

Được Like:
    0
    sẵn bạn cho mình hỏi lun , ai có dùng wa sony docomo SO905i biết mức hiển thị và video codec n1o hỗ trợ ko , mình ko bik nó hỗ trợ gì lun @@