Đừng vì chút lợi mà làm mất dấu ấn JMP ( tập 2 )

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi nemo@, 2 Tháng mười hai 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nemo@ Thành viên

Sau khi xem xong tập 1, rất bực mình, đang hì hục gõ phím để nói , gõ xong thì topic đã lu rùi nên mạo phạm MOD làm tập 2 . Mong Mod để topic này tồn tại lâu....... chút xíu để A.E trút hết bầu tâm sự nha. Thankiu Mod.

To all A.E : Buôn bán hay unlock đều là kinh doanh cả, mà kinh doanh thì phải có lời, lỗ và làm ko công, bình thường như cơm sườn, nhưng quan trọng là kinh doanh như thế nào để A.E tin tưởng và ủng hộ. Chuyện chen ngang vào topic của ng khác là ko thể chấp nhận, điều đó chứng tỏ là a ko có đạo đức làm ăn, mà ko có tính này thì chỉ có về nhà chơi với Gián thôi. Bán mắc hay rẻ là tùy cách suy nghĩ của mỗi người , a bán mắc thì ai mua, ng ta bán rẻ thì a lại tức tối và cho là phá giá. Ngu là ở chổ này. A bán mắc nhưng uy tín thì vẫn có ng mua, đâu cần phải ăn nói lớn tiếng, tô đen hay phóng lớn để làm gì, làm zậy càng làm cho A.E thấy mình ko có văn hóa và mù chữ vì ng xem vẫn thấy chữ của mình viết mà. Bán dt Nhật thì chỉ có bán ở GSM là ok nhưng ko có uy tín thì khỏi bán ở các forum khác lun.

To vomythanh : ( chú nhỏ tuổi hơn a nha )
    Chú nên coi lại tính cách của mình nha, bớt í é đi, khi nói và viết gì thì nên suy nghĩ cho kỹ đi. A biết chú , tunhan và thienbao là A.E mua bán với nhau nên sẽ bênh vực cho nhau, đó là tính tốt, nhưng chú lại thể hiện lệch hướng nên phải cân nhắc trước khi giúp bạn nha. Giúp kiểu đó là hại bạn đấy.

Vài lời bứt xúc , nói ra cho nhẹ lòng và mong Mod đừng vội lu ,để A.E có thể bày tỏ cảm xúc của mình. Những ngày wa là những ngày hot nên phải có chổ để A.E có thể giảm stress. 1 lần nữa cám ơn Mod nhìu. :>:>:>
  2. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    trách j thằng thienbao đó.buôn bán như vậy thì còn khuya mới ra đời làm ăn được.khách hàng của nó chẳng qua là chưa biết thôi,chứ mà họ vào đây và nhìn thấy cách nói năng, bán buôn kiểu đó thì chả ma nào dám tới.
    Còn vomythanh nữa, thử xem lai đi sao người ta ko trách mà đi trách mấy ông, ông cùi lắm. Tuy nhỏ hơn nhưng thực sự đếch phục mấy người lớn hơn như vậy.
    tks anh Nemo cho e nói tập 2.:D
  3. saito

saito Thành viên

Được Like:
    30
    trời bro nemo còn lập topic này làm gì nữa,topic cũ đã nói hết rồi mà,giờ bao nhiu topic nữa cũng vậy thôi,thật ra chuyện này em đã biết cách đây khoảng hơn 1 năm rồi, vài người buôn bán JMP kì cựu trên gsm và 5 giây móc nối với nhau cùng cho ra 1 giá rồi những người buôn bán ko chuyên hay người nhà đem máy về dựa trên giá đó vô tình đã đẩy giá máy lên cao tới mức chóng mặt,ở những topic nhận xét hay so sánh các máy những người này tâng bốc quá mức nhằm mục đích tăng thêm giá trị của dt,khiến cho JMP ngày càng xa rời mọi người còn người mới chơi thì ko dám bỏ ra số tiền quá lớn,và điều qua trọng nữa mà forum GSM bị lợi dụng để những người này trục lợi

GSM 4rum ngày càng lệch khỏi mục đích ban đầu dc lập ra
    levin, HERO@, laotahoang and 3 others like this.
  4. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    Anh Nemo@ nói đúng về mọi thứ, cảm giác đang stress mà được xã ra thì thật là "đã" phải ko anh! Lúc mới vào Box Sharp bí về 903 em có gọi cho anh để hỏi và được anh trả lời tận tình (ko bik anh còn nhớ em ko!?). Dạo này ít thấy anh vào đây, từ khi xảy ra những chuyện ko hay này thì thấy anh quay trở lại, cái quí nhất là ở chổ ấy. Box JMP này còn những người tâm huyết như anh thì sẽ vẫn còn tồn tại. Cảm ơn anh vì đã nói ra những lời mà nhiều anh em khác cũng muốn nói.

Em thích câu này của anh: "A bán mắc nhưng uy tín thì vẫn có ng mua!"

Còn câu này em thấy rất có giá trị cảnh báo: "Bán dt Nhật thì chỉ có bán ở GSM là ok nhưng ko có uy tín thì khỏi bán ở các forum khác lun."

Trước đây JMP rất hot với thời kỳ model 903, 703, 803T. Càng ngày càng nhiều model cao cấp, fan JMP nhiều hơn là điều tất nhiên, nhưng quay đi quay lại cũng thấy ít nhiều người chia tay vì nhiều lý do. Trong đó phải kể đến việc unlock và sóng sánh. Người chơi JMP đã khá mệt mỏi với việc đó rồi nay phải đối mặt với giá cả ngày càng choáng thế này thì không khéo sẽ làm suy giảm tinh thần JMP hết mất thôi.
    HERO@, laotahoang, nhv12 and 5 others like this.
  5. roderick

roderick Thành viên

Được Like:
    41
    Trước hết xin bravo anh nemo đã renew topic này!

Sau xin các mod để thread này sống lâu chút nhé, có mâu thuẫn mới có phát triển chứ. Có thể các vị nghĩ những thread này gây flame, nhưng thực sự là ae rất cần nó đấy! ae cũng cần phải biết ai đúng ai sai chứ, gsmforum mở ra là để phục vụ cộng đồng mà và hơn nữa những vấn đề này liên quan trực tiếp đến quyền lợi của member mà. Chỉ những bài nào vô văn hóa mới delete nó thôi, những bài viết xấu hay dở cũng sẽ phản ảnh tính cách của người viết. box sharp cũng giống như một xã hội thu nhỏ vậy, nhu cầu giao tiếp, tìm hiểu thông tin về nhau là rất cần thiết, hy vọng rằng box ta sẽ ngày càng dân chủ hiện đại, các thành viên ngày càng lịch sự văn minh hơn.

Đội ơn các mod, bro đã đêm ngày đóng góp cho box ta!
    HERO@, hantrieuvu, laotahoang and 9 others like this.
  6. bilunf

bilunf Thành viên

Được Like:
    177
    Mạo mụi nói lên ý kiến! sao mình ko lập ra bảng niên giám, giá cả của từng dòng đính vào trong topic tin tức của JMP để anh em tham khảo! Để tham khảo thôi nha! còn vấn đề mua bán thì tùy vào người mua, người bán và chất lượng!
    HERO@ and laotahoang like this.
  7. Matsuri

Matsuri Thành viên

Được Like:
    20
    Mình nói thật, ko nằm về bên nào hết, có gì nói đó! Và ae cứ nói những gì mình thấy khó chịu từ trước đến nay đi!
    :-?Mình ko quan tâm tới giá Điện thoại, nhưng mình thấy vomythanh nói về phần " Giá unlock" thì rất đúng! Các bác luôn nói "Cùng nhau phát triển Box JMP" nhưng các bác unlock với giá...ko hợp lý cho lắm, mình có mua vài cái sim unlock o vietnam với giá có 200k thôi!

Nhớ lúc trước mình có sài 1 con 920 nhưng ko có tiền unlock multi nên đành dùng đỡ nghe goi va sms thôi, vì giá unlock multi lúc đó lên đến 1tr5, cho đến khi quá nghiền multi thì mình đã bán nó, mình bán cho a.H (vì chưa được sự cho phép của a ấy nên mình ko thể nói tên được) bán xong a.H nói a unlock 920 có 600k thui, nhưng unlock cho e thì a lấy 800k ( phải nói là mình muốn "Té"/:)) nhưng đã bán rồi còn gì nữa!

Tóm lại: có nhiều người unlock với giá rẽ nhưng họ ko muốn đăng bài lên vì sợ đụng tới những ngưới bán giá cao( sẽ nói họ phá giá)!

Như vậy thì làm sao cho những người yêu thích điện thoại Nhật dễ dàng tiếp cận đây!
  8. ruoidenddt

ruoidenddt Thành viên

Được Like:
    126
    theo em thì chuyện này cũng không có gì để phải mổ xẻ ra như vậy em nói vậy vì:
    1- phát nổ đầu tiên là bắt nguồn từ thằng thiênbao. Với một người chơi sharp lâu năm thì sẽ không bao giờ muốn tiếp xúc với loại người này 1 lần thứ 2. Vì qua lần tiếp xúc với nó ở lần triển lãm vừa rồi e thấy nó là loại người vừa không biết gì vừa to mồm.Nó cầm con SH-1A của nó rồi hỏi anh em box sharp biết con này là con gì không. Nó nói nó là người đã unlock con SH-1A để dùng tại VN, e cảm thấy thất nực cười, nó nói mà không thấy hổ thẹm 1 chút xíu nào hết. Nó ra vẻ là người hiểu biết về dtdd của Nhật lắm và đòi làm đại lý phân phối của docomo, thật là bó chiếu với thằng này luôn. Vậy mà nó lại cầm cái SH-1A của nó và chỉ vào chíp Felica và hỏi người phiên dịch đây là cái gì, thật là hết chỗ nói với cái thằng to mồm này.........
    2- còn về chuyện giá cả japan phone thì theo em cái này thuận mua vừa bán thôi các bác à, các bác đã lên internet mua hàng thì các bác đã tìm hiểu rất kỹ về món hàng mình mua rồi, nên quyền mua hay không là các bác quyết định. Trong luật nó cũng quy định vậy đó các bác, đây là thỏa thuận 1 hợp đồng dân sự, nên pháp luật tôn trong quyền thỏa thuận giữa người mua và người bán nhưng không được trái quy định của luật. Em nhận thấy chuyện giá cả các bác bán japan mobile không trái pháp luật. Chỉ có điều trong thới buổi này, người bán nhiều hơn người mua, sau khi bán thì làm thế nào người mua ghé lại mua lần sau, chứ đừng để họ quay lại phàn nàn, còn bác nào mua bị hố, hay hàng kém chất lượng thì lỗi cũng ở các bác 1 phần vì không tìm hiểu kỹ về hàng hóa
    3- Nói về giá unlock thì các bác đừng có nói như vậy, những người như bác Hero hay Vinhdat.... sẽ cảm thấy buồn đấy. Để unlock đc thì chi phí bỏ ra là rất lớn( vốn+công sức), các bác ấy không thể bỏ tiền túi ra mà làm không công đc, anh em mình phải đóng góp 1 phần trong chuyện đó chứ.Nếu không có những người tiên phong như bác hero thì anh em box sharp sẽ chỉ dừng lại ở sharp 903 mà thôi. Để nuôi 1 sim softbank tại VN là rất khó và mắc tiền+vốn bỏ ra....nên giá để unlock muntil là như vậy đó các bác à. Chỉ có điều sau khi các bác lấy lại vốn thì hãy giảm giá 1 chút để những anh em còn lại có cơ hội unlock chiếc điện thoại của mình
    vừa rồi là những suy nghĩ, đánh giá và nhận xét của em, mà mong anh em không vì chuyện này mà chia rẽ, chuyện gì bỏ qua được thì bỏ qua được không các bác
  9. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    Theo wan điểm của e:
    1 - e chưa thấy mặt thienbao, nhg wa nge ae kể thi wa vô Văn hóa - mọi người đừng chấp làm ji nữa cho thêm tức. Nhg e ngi thienbao cũng là 1 trong những người góp phần đội giá Jp phone lên dựa vào 4rum gsm này
    2 - Về giá cả,e ko dám bàn luận, cái đó dự vào wan điểm mỗi người, ng mắc ng rẻ, vậy có giỏi thì wa JPM mua rồi mang về>:). Tuy nhiên, giá cũng nên cao có giới hạn, chứ wa....thì8-}
    3- còn về unlock, e ng4i đó con có chất xám nữa,mà wa nước ngoài các bác bít chất xám gtri thế nào rồi chứ?? (Luật sỡ hưu trí tuệ đó). Nên có thể tg đầu, giá sẽ cao, nhg từ từ sẽ giảm thôi,ai chờ dc thì chờ. 1 ng lấy hàng buôn, 1 ng bỏ sức tìm tòi để unlock, cái nào dễn dàng hơn?****?
    Suy ngi4 rồi viết tiếp :hug:
    HERO@, maphongba_15 and laotahoang like this.
  10. Matsuri

Matsuri Thành viên

Được Like:
    20
    Mình xin nói là những sim unlock Docomo VD: 905,906 theo mình bít thì những sim này bán với 1/2 giá thi trường là đã có lời rồi! so với các bác bán với giá 500k,600k thì có cần phải bán với giá như vậy ko?! ( Cùng nhau phát triển Box JMP àh ?)
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.