Xin giúp Ecid/shsh cho firmware 3.1.3 cho iphone 3gs. Không biêt nên lấy hay không?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi AquariusIV, 21 Tháng sáu 2010.

1. AquariusIV Thành viên

Mình là newbie cần hỏi một số vấn đề về việc lưu Ecid/shsh cho iphone 3gs. Mình cũng đã tìm hiểu trong diên đàn về việc này nhưng tại còn gà quá nên chưa hiểu hết được, có gì mong các bro giải thích giùm mình. Thông số máy mình như sau:

IPhone 3GS 32GB
    Version: 3.1.3 (7E18)
    Carrier: AT&T 5.6
    Serial No: 88010G4xxxx
    Model: MB718LL
    IMEI: 01 216000 393xxx x
    ICCID: 8901 4103 2332 xxxx xxxx
    FW: 5.12.1

Mình mua máy này được gần 1 tháng nay, vẫn chưa unlock được, đang đợi bản tool unlock cho FW này. Không biết với cấu hình máy này thì có cần lưu Ecid/shsh như các bro chỉ dẫn không? Và thêm 1 điều nữa là máy mình là máy tuần cao hay tuần thấp? Nếu muốn xem máy đã JB bằng tool gì thì xem ở đâu? Rất mong các bro chỉ giáo cho. Thanks!:)
  2. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24
    sao lại là không biét nên lấy hay không. 100% nên lấy và phải lấy nếu muốn JB và dùng iphone với nhiều phần mềm thú vị sau này (khi apple update fw mới và các hacker chưa kịp viết tool JB cho fw mới này).

Việc lấy SHSH gần như có thể coi là 1 cái chìa khoá để mở lại cánh cửa đã khoá của apple :)) :)) (khi apple ra fw mới thì các fw cũ sẽ bị khoá lại và bị chặn, k cho restore lại các fw cũ, chỉ đc phép restore fw mới nhất)

máy của bạn dựa vào Serial No: 88010G4xxxx thì là máy sx tuần thứ 10 năm 2010, có boot room mới.

Việc cần làm của bạn khi xem xong bài viết này là : Nghiên cứu topic http://www.gsm.vn/forum/main/thread...hone-3GS-Itouch3G-iPad-phuc-vu-cho-JB-Restore và làm theo nhanh kẻo muộn. Apple chặn fw 3.1.3 lại thì k lấy đc SHSH nữa đâu. Bạn xem bài đấy và bài cuối cùng của a Dtube đã có bạn update Firmware umbrella RC2 mới nhận đó :)

Làm theo luôn khi đọc xong bạn nhé.

Chúc bạn thành công :)
    AquariusIV thích bài này.
  3. AquariusIV

AquariusIV Thành viên

Được Like:
    0
    Minh đã lấy được Ecid của máy rồi nhưng còn cái shsh thì vẫn chưa lấy được, không hiểu sao khi chạy umbrella thì nó báo no device connected ( mặc dù iphone vẫn đang connect với máy tính).
    Sau khi tham khảo các bài reply trong chủ đề lưu shsh avf ecid của bác Dtube thì em có vào Cydia và thấy có dõng chữ này:
    This device has SHSHs on file for iphone OS: 3.1.3

Không biết như thế này là đã lưu file shsh chưa. Nếu Cydia đã lưu shsh thì muốn tìm nó thì phải tìm ở đâu? Mong các bro giải thích giùm.
  4. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    ECID của máy thì có trong máy rồi => cái này dễ thôi

SHSH thì nằm trên Apple => lấy cái này mới quan trọng

Trường hợp No Device Connect bạn vẫn có thể Manual lấy SHSH = cách điền ECID vô đc mà ?

This device has SHSHs on file for iphone OS: 3.1.3 => đã có trên server Saurik => Tìm cũng qua Umbrella => chọn host là Saurik thay vì Apple
    AquariusIV thích bài này.
  5. muramasa

muramasa Thành viên

Được Like:
    7
    Hiện tại bây giờ chỉ có thể lấy trên Cydia về thui, hình như FW 3.1.3 hết lấy trên apple về dc rùi nhỉ?