Em mún chuyển ảnh từ SharpTM100 sang PC

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi nhimxu038, 24 Tháng mười hai 2007.

1. nhimxu038 Thành viên

Em mua đồ 2nd nên ko có đĩa cài, lên mạng down cả handset manager và cả usb driver nữa mà ko làm sao cài đc các anh ah, em cắm dây cab vào ổ usb thì nó kêu windows do not recognize với malfunctioned ai giúp em với, em là rất dốt về mấy cái khoản này a, em cai` đc handset rồi, nó báo vào pc link trong máy connect với pc nhưng mãi mà ko đc,tóm lại vấn đề là chưa cài đc usb driver nên chang lam đc cái j cả, các anh giúp e với ah, em xin cảm ơn
  2. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
  3. nhimxu038

nhimxu038 Thành viên

Được Like:
    0
    ko dc ah

Em down cả 2 cái về rồi, lúc nó hiện cái bảng " Hãy làm theo hg dẫn sau để finish installation" là cắm cáp vào máy tính, windows sẽ hiện found new hardware thì nó k hiện cái đó, nó lại bảo win do not recognize nên em chưa cài đc

Còn em mở handset manager thì cũng làm theo như anh Hero nói, nhưg nó cứ trying to connect 2 handset mãi mà chẳng connect đc j cả

Em nghĩ là ko install đc usb driver thì làm sao connect v handset đc đúng ko ah?
  4. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    cài driver chưa được, remove khởi động lại máy tính và cài lại là dc thôi mà
  5. nhimxu038

nhimxu038 Thành viên

Được Like:
    0
    ?

Vấn đề là cái máy của em cưứcắm dây cab vào là nó bị ngất, tự dộng ngắt máy luôn:confused:, máy lại còn nóng rực nữa

Em làm theo anh Hero bảo nhưg vẫn thế ah

Nhân tiện em đăng lên đây bán luôn cái máy này :D hình thức khá, 90% , chụp ảnh rất nét, hồng ngoại k dùng đc ( máy nào cũng vậy ) và pin nếu k nghe gọi nh thì đc 1 ngày ( trg này chắc anh nào cũg biết là Sharp tm100 pin chỉ đc tầm 1 ngày thôi ạ )

Phụ kiện gồm 2 cục pin, 1 cục sạc và 1 dây cable.

Giá là 800n ạ, em cảm ơn:D
  6. khuc bao tran

khuc bao tran Thành viên

Được Like:
    40
    ko chừng là bạn cắm cáp ở mặt ngoài của CPU phải ko ? nếu ở trường hợp này thì ko tránh khỏi việc có thể bạn thiết lập cổng bị sai VD : như là cắm nhầm đường nguồn của USB với đường data thì sao . bạn thử cắm bằng cổng USB được thiết lập sẳng trong main ở mặt sau CPU thử xem sao.
  7. khuc bao tran

khuc bao tran Thành viên

Được Like:
    40
    còn ko thì mua cái cổng hồng ngoại ấy , chuyển hình nhạc vô tư luôn ko cần DRIVER gì hết mà lại an toàn nửa
  8. nhimxu038

nhimxu038 Thành viên

Được Like:
    0
    Em cắm thẳng vào đằng sau của cpu đấy anh ah:confused:

Em thử hồng ngoại máy của em với máy khác thì ko dùng đc, mà em thấy trên mấy 4rum trên mạng ng ta đều nói infrared của máy này ko dùng đc, lạ thế:whew: