Film HD + Lossless for Sharp!

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi ruoidenddt, 14 Tháng hai 2008.

1. ruoidenddt Thành viên

nếu ai đã dùng DT sharp mà kg tận dụng để xem phim thì thật là phí phạm.Vì thế để tận dụng ưu thế màn hình của sharp nên mình sẽ hướng dẫn ae box sharp cách down FilmHD về và xem chúng trên PC và dế Sharp thân yêu của mình nhé
    B1: truy cập vào trang web www.hd-bits.ro
    B2: tạo một tài khoản cho mình (free)
    B3: đăng nhập bằng tài khoản vừa tạo
    B3: vào google seach soft: bitTorrent (nếu kg đc thì gửi mail cho mìh mình sẽ gửi lại cho)
    B4: vào phần browse của trang web,chọn film,nhạc.....cần tải
    B5: sau đó down file torret về và dùng soft tải bằng cách
    chạy soft sau đó vào add torrent rồi chỉ đường dẫn đến file torrent vừa tải về .........rồi ok
    để xem đc film .mkv,.Flac(nhạc lossless) bạn hãy dùng soft jetAudio,hoặc klmcode và coi bằng window media classic
    để xem đc trên sharp hãy dùng jetAudio convert sang các định dạng khác như avi,mpg,wma...rồi dùng soft của Minh HOàng convert lại bảo đảm chất lượng tuyệt hảo
    Đã xem film HD rồi thì muốn quăng DVD qua 1 bên,đã nghe nhạc lossless rồi thì muốn dục mấy cái đĩa Mp3 liền:D :-$
    note: ae chú ý nhé vì mạng torrent là mạng chia sẻ ngang hàng nên muốn down thì phải có người up,vì thế trước khi down hãy kt progress/speed xem nhé
    chúc mọi người down thành công
  2. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    bác có thể up 1 số lên cho anh em thưởng thức đc ko.nghe pro nói em thèm quá :D
  3. happer

happer Thành viên

Được Like:
    1
    Cho em hỏi câu ngu đần này cái, nhạc lossless là nhạc rì hả bác? Chất lượng có bằng CD ko?
  4. wan

wan Thành viên

Được Like:
    97
    vụ này hay đó phải thử ngay thui a T
  5. minhhoang®

minhhoang® Thành viên

Được Like:
    38
    Để mình lập nguyên một thread nói về vấn đề 1 Click Lossless to Lossy.. Thread này dành cho HD Film. Rất hay cho SHARP nhưng không phải ai cũng để ý.. :D Đúng như ruoidenddt nói. Ai xem HD xong chắc chắn không vứt DVD [dù là DVD gốc]. Ai đã nghe Lossless.. không muốn nghe lại mp3.. :D
  6. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    ko vào trang đó dc, bác hướng dẫn kỹ hơn dc ko?
  7. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    High Definition - Wikipedia

Có lúc nó cho reg nhưng có lúc đóng cửa do quá tải. Tốt nhất bro nên kiếm invite từ các trang trên HDbits.org, BiT-HDTV.com hoặc là trang HB-bits.ro
  8. ruoidenddt

ruoidenddt Thành viên

Được Like:
    126
    mình đã hướng dẫn ở trên hết rồi,có lúc do quá tải nên a e kg vào đc thôi,các bác cứ thử lại xem thế nào
    còn về nhạc lossless thì Minh Hoàng đã nói rồi nhân đây mình cũng nói lại,đó là những bản nhạc đc coppy từ CD gốc và chất lượng như là CD gốc,mình có mấy bài nhạc bất hủ như right hear,.....nhưng kg biết share thế nào.Bác nào biết chỉ giúp để a e box sharp thưởng thức nhạc lossless .phải nói là tuyệt vời khi nghe bài right hear waiting,hay if you waint,you will win của moden talking..........
    chỉ mình cách share để mình share nhạc nhé
  9. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    uhm mình cũng đang cần những bài nhạc gốcshare thì có nhiều cách lắm ví dụ bạn vào 4shared.com đăng ký1 tk là up dc
  10. quydylan

quydylan Thành viên

Được Like:
    73
    HD thì hết chê roài,keke :D