Firmware cho G1

Thảo luận trong 'Khu Vực Chung' bắt đầu bởi baotrung1305, 29 Tháng mười hai 2008.

1. tidus242

tidus242 Thành viên

Được Like:
    14
    Trước chơi Nokia ko ah. giờ mình cũng mới chuyển qua chơi Android HTC Wildfire.
    Xin các pro chỉ giáo em với.
    Chưa biết hack root cũng như up firmware.
    Các pác cho em hỏi con HTC Wildfire của em giờ thì có thể làm những gì? (hack, root, up ...)
    Thanks nhé!
    BinZin17790 thích bài này.
  2. saikimma

saikimma Thành viên

Được Like:
    1
    help me!!!!!!!!! các bác giúp em 1 chút với ạ. em đang có 1 em G1 FW 2.1 chạy chậm quá, em muốn up lại về FW 1.6 cho ổn định ạ
  3. anhtien_pro

anhtien_pro Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn đang dùng FW 1.6 nếu bạn thích thêm tính năng mới ,giao diện đẹp hơn thì có thể up lên 2.1 hoạc 2.2(1 số game và ứng dụng yêu cầu FW 2.1+).
  4. Rarhy

Rarhy Thành viên

Được Like:
    1
    Làm ơn cho em hỏi là nâng cấp firmware cho Android có bị mất tin nhắn trong message không ạ? Và nếu mất có cách nào lưu lại vào pc xong backup lại vào máy không? :( Chứ nếu mất bao nhiêu tin nhắn thì thật là bùn :(
  5. mr-google

mr-google Thành viên

Được Like:
    31
    theo mình biết thì nó có mất tin nhắn đó bạn à
  6. truong6220

truong6220 Thành viên

Được Like:
    1
    các pro ơi làm ơn cho em hỏi.Em mới mua LG P500,muốn update fw thì phải chọn fw nào đây?Làm sao đê có thể kiểm tra được bản fw của máy?Như kinh nghiệm ít ỏi của em thấy thì hầu như các ứng dụng của P500 đêù cài vào bộ nhớ máy.Nhưng bộ nhớ máy chỉ có 200Mb,theo em đc biết thì đôí với Android thì bộ nhớ máy phải từ 1Gb mới coi là tạm đc,có bác nào hướng dẫn em cài qua SD đc ko?Nhân tiện ai có
    thể cho em biết mỗi loại fw có chức năng gì ko?Thank all
  7. thanhtong968

thanhtong968 Thành viên

Được Like:
    1
    cac bac oi cho em hoi mot ti nha!tinh hinh la ong anh o ben my dem ve cho con may HTC G1.em vao kiem tra thi may bao fw 1.6 ;baseband version 62.50sc.20.17h_2.22.23.02 ;kernel version 2.6.29-00479-g3c7df37; còn build number DMD64 ,vay là thế nào vậy em co can up len nua không máy bác
    quang trong la o phần Bulid number: no la DMD64 là như thế nào mong may pro chi dùm thank!
  8. trungquanbds29

trungquanbds29 Thành viên

Được Like:
    1
    Không làm được bước này.

build number của mình là DRC92 không biết làm thế nào được? vì nó cứ bào checking...not allow cuối cùng hiện ra dòng serial0

chán quá rồi. có cao thủ nào giúp ko?

đã làm được, dùng goldcard và card reader
  9. anhtien_pro

anhtien_pro Thành viên

Được Like:
    1
    [Re] Firmware cho G1

Bản này lâu quá rồi,bác chủ thớt rảnh thì up mấy rom mới nhất ý, e lười quá ko post đc

---------- Post added at 05:40 PM ---------- Previous post was at 05:38 PM ----------

ko biết h bác còn quan tâm nữa ko?nếu vẫn cần thì mih có thể giúp
  10. tinthuy1986

tinthuy1986 Thành viên

Được Like:
    0
    minh cai rs29 cho htc g1 nhung cu bao loi update temiral update fail ai biet khong chi minh voi