[Xin giúp] Gấp ... vô cùng gấp ... ae vào cứu e với?....

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi chudu05, 11 Tháng một 2013.

1. chudu05 Thành viên

Tình hình là ntn ạ !!

số là hôm nay thằng bạn e nó nhờ e cài máy cho nó ... nôm na là root recovery flashrom cook .. nó mới dùng android nên k biết ... e cũng có biết qua nên cũng vui vẻ giúp ... nó đưa e con Galaxy S ( e chưa dùng con này cũng chỉ nghe nói tên như thế )

đầu tiên nó bảo máy chậm nên e kiểm tra máy thấy chậm thật... mà lạ ở chỗ máy nó có sẵn super user ( đã root) mà nó thì từ hồi mua về chưa root và cũng k biết ... e thấy lạ ..trong máy còn có mấy soft trung quốc nữa (chả biết tiếng trung or tiếng hàn) do e k để ý tại nghĩ đơn giản.E liền đặt lại máy về lúc mới mua thì boot có chữ anycall !!!....? vào bên trong thì mặc định tiếng trung or hàn ... nhưng vẫn chỉnh đc tiếng việt

tiếp theo e lên google play dow Rom manager flash CWM thôi ... ung dung lên get.cm tìm CM10 cho e nó để cài ... ai ngờ lúc cài xong lỗi bung bét cả lên ... k dùng đc camera trc ... lỗi phím home .. k nghe đc nhạc ...không có sóng...cảm biến thì bị lộn trái phải thành lên xuống và lên xuống thành trái phải

lên tinhte tìm hiểu thì mới biết hóa ra e nó k phải có 1 bản mà còn 1 bản m110s nữa ... và có láng máng nhắc về anycall nên e mới mò tới 4rum mình

định tìm link dow rom thử xem có đúng k ....? link rom nào e dow về thử flash qua odin cũng k đc ..chạy gần đc thì fail ........ mà lúc vào download mode e phải bấm volume down + home + power cơ ... chứ k phải power + home

h thì e đang bí ở chỗ này ... nó nhờ mà k giúp đc ngại quá ... lúc trc rom gốc thì e quên k backup mới điên

ae gần xa vào xem giúp mình vs
  2. sgvny2k

sgvny2k Thành viên

Được Like:
    66
  3. danceny

danceny Thành viên

Được Like:
    21
    Xong up của I9000 là die rồi
  4. lundaica9a4

lundaica9a4 Thành viên

Được Like:
    23
    Ngay từ đầu cũng vào dowload bằng 3 phím ak . Lạ nhỉ. Nếu là main m110s thì 3 phím đó phải là recovery chứ
  5. laimanh

laimanh Thành viên

Được Like:
    42
  6. chudu05

chudu05 Thành viên

Được Like:
    0
  7. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    Link này úp lên rồi lại bị block thôi ;))
    vì file nối mediafire nó block ngay
    ai có host xịn cho xin coi !
  8. chudu05

chudu05 Thành viên

Được Like:
    0
    cậu vẫn còn giữ trong máy à ... up lại hộ mình đi .. c là cứu tinh of đời mình đó ... đt này k phải của mình ... hôm qua thức suốt đêm thử mà k đc ... giúp mình với :((

bạn up lên lại hộ mình với đc k :(( sau vụ này thề k bh cài hộ máy nữa

-------------------

cái này mình đang thử cơ mà dài và khó quá ... toàn tiếng anh ... dịch mà cũng k hiểu gì :((

ai giúp mình với tóm tắt cũng được ... :((
  9. chudu05

chudu05 Thành viên

Được Like:
    0
    anh ơi ... a có số đt or yahoo or facebook k cho e ....? e chỉ nt thôi k dám làm phiền :((
  10. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    cứ bt đâu khác vào đó mà;)) bạn nào kiếm host tung lên đây cho themy úp đi