Giúp active Iphone 3Gs thành Ipod

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi policedog, 10 Tháng hai 2010.

1. policedog Thành viên

Tình hình là em có con Iphone lock 3Gs dính bootroom bị ăn táo và đã được restore lên 3.1.3 để nghe nhạc. Nhưng sau khi lên 3.1.3 thì em không biết cách active để xài các ứng dụng, nó chì là màn mình gọi khẩn cấp thôi. Có ai rành vấn đề này thì chỉ giúp dùm em với.
    Cám ơn nhiều
  2. phidacduy

phidacduy Thành viên

Được Like:
    60
    Bạn có SIM AT&T không? nếu có cắm vào và kết nối với iTunes nó sẽ tự động active. Đây là biện pháp Active đơn giản và tốt nhất.

Have fun.
    thong 64 and binhnv143 like this.
  3. policedog

policedog Thành viên

Được Like:
    2
    Lúc con bé em nó gửi máy về từ canada thì trong máy có SIM Orange, mình đã để vào but cũng không được. Hic, hông có SIM AT&T. làm cách nào đây?
  4. phidacduy

phidacduy Thành viên

Được Like:
    60
    Nếu bạn không có SIM AT&T thì thời điểm này đành bó tay rồi. Hiện chưa có công cụ nào để jailbreak 3GS (lock, bootroom mới) thế nên sẽ không vào được màn hình chính của Iphone đâu. Hãy chờ 1 thời gian nữa. Đọc bài này của bác Dtube cho đỡ buồn nhé :003:

p/s: Hôm trước mình có đọc thấy 1 bài nói về jailbreak cho IP 3GS, nhưng chưa rõ ràng lắm. Nếu có chuẩn mình sẽ up lên sau cho anh em.
  5. policedog

policedog Thành viên

Được Like:
    2
    Cái "cục chặn giấy" của em mắc tiền thật :25:. Đành phải chờ thôi...
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Muốn chỉ chơi ipod, chụp hình, sử dụng wifi .... thì phải đưa fw về 3.1.2 từ 3.1.3 với điều kiện là phải có shsh của 3.1.2 cho máy. Không có ecid/shsh của 3.1.2 thì hoàn toàn bó tay lúc này.