Xin giúp giúp em con 3G WORLD

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi dragonvn06, 22 Tháng mười 2010.

1. dragonvn06 Thành viên

Mình lên 4.1 mà ko lưu SHSH,BB lên 5.14.02,sau đó JB = 0.9.6 để cài cydia,sau khi JB thành công thì icon cydia chỉ thấy màu trắng,vào thì ko add source được(nói chung là chẳng kết nối được gì cả,mặc dù wifi có và vẫn vào web ầm ầm) đông thời mất luôn cả icon nghe gọi,ngươi ta gọi đến thì nghe được,nhưng ko thể gọi đi được.
    Mình tham khảo trên diễn đàn thấy bảo bản world thì ko cần lưu SHSH vẫn có thể về FW thấp hơn như 4.0.1 hoặc 3.1.3,nhưng mình đã thử và chỉ báo lỗi,restore 4.1 rồi active = itunes thì vẫn ok.
    Các cao thủ cho mình hướng dẫn để có thể cài cydia trên 4.1 hoặc về bất cứ bản FW nào thấp hơn để có thể JB,chứ như hiện tại ko cài được soft thì buồn quá,mình có thử qua limera và Greenpoin nhưng nó chỉ dành cho 3GS và IP4,nên giờ chẳng biết làm thế nào...mong các cao thủ ra tay giúp đỡ...thanks!!!
  2. evnnx

evnnx Thành viên

Được Like:
    1
    Mình cũng bị y như chủ Topic, nói chung là thử đi thử lại redsnow 0.9.5b-5, và 0.9.6b-1 nhưng vẫn thế cả, ai có cách nào giúp mình với nhé! thanks
  3. meomun_1329

meomun_1329 Thành viên

Được Like:
    89
    ai dám bảo bạn là bản World thì không cần lưu SHSH vẫn restore được? bậy bạ quá, không có trường hợp nào ngoại lệ cả, tất cả các loại muốn restore đều phải có SHSH.nếu không có thì không thể restore nhé
  4. dragonvn06

dragonvn06 Thành viên

Được Like:
    0
    mình đã về được 3.1.3 nhưng tiếp tục có lỗi xảy ra,khi kết nối với itune thì ko active được nữa,minh JB = 0.9.4 thì ok nhưng ko có sóng,trong quá trình về 3.1.3 nó phát sinh lỗi 1015 mình dùng umbrella để thoát khỏi chế độ recover mode,giờ lên 4.1 nối với itune cũng ko active được nữa,đây là lỗi huhu:
  5. babylovely168586

babylovely168586 Thành viên

Được Like:
    27
    3G bạn nên RS lại 3.1.3,nếu là W thì bỏ Sim VN vào active bthuong thôi còn lỗi -9812 thì bạn đổi máy khác RS thì ok thôi
  6. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    3G thì cứ restore 3.1.3! Báo lỗi kệ nó sẽ bị dính recovery dùng umbrela kick ra máy sẽ đòi acti! Bỏ sim vô và bật iTuner lên nó sẽ kết nối với sever để acti và nếu là W nó sẽ báo là đã unlock thành công! Xong dùng spirit để jb cho đơn giản để có cydia!
    Còn nếu đoạn acti mà báo lỗi thì đó là máy lock hoặc đã bị backlist! :D Mà bạn đã nâng lên 4.1 thì BB là 5.14 thì lúc này chỉ có nghe nhạc! :D
  7. dragonvn06

dragonvn06 Thành viên

Được Like:
    0
    lỗi mình post ở trên là khi RS xong 3.1.3 hoặc 4.1 khi kết nối với itune thì xảy ra,lúc trước chưa về 3.1.3 thì active thoải mái,vậy bây giờ mình đưa sang 1 máy khác RS rồi để cho nó active = itunes hả bạn?mà như mình đã actice = itune thành công lúc trước đó thì có thể khẳng định máy mình là world ko bạn?
  8. babylovely168586

babylovely168586 Thành viên

Được Like:
    27
    Giờ bạn đem wa máy khác rùi RS và bỏ Sim Vn vào để nó active nếu active dc thì là W,còn không thi Lock
  9. dragonvn06

dragonvn06 Thành viên

Được Like:
    0
    cảm ơn bác nhé minh chạy sang nha hàng xóm active phát được luôn,thế là ok cả rồi thanks!!!
  10. evnnx

evnnx Thành viên

Được Like:
    1
    Mình Jailbreak được rồi! 3g OS 4.1 dùng Redsnow 0.9.6b-1 for win sau đó download FW 4.1 về là được! mình vừa làm hôm qua xong!