Giúp em con 3GS

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nvquangil, 16 Tháng ba 2012.

1. nvquangil Thành viên

Chả là em Restore lại con 3GS 5.14.02 Lock của em nhưng mà không lên sóng. Em down bao nhiêu là FW về rồi mà ko được. Nhưng mà mang ra quán thì lại được. Mà vẫn bản FW đó em làm máy khác cũng thông số y hệt thì lại chạy ngon lành. Không hiểu máy của em nó làm sao nhỉ.
    Mong các bác cao thủ giúp em với.

Thanks các bác nhiều!
  2. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    3gs lock BB 5.14 có unlock được đâu, mang ra quán nó unlock được đơn giản vì nó flash ipad BB 6.15 vào rồi. Các máy khác chạy ngon lành vì:
    1. Máy quốc tế hoặc
    2. BB version < 5.14
  3. nvquangil

nvquangil Thành viên

Được Like:
    15
    Nhưng mà con máy kia của em cũng BB 5.14.02 mà. Hay là em nâng BB được ko nhỉ bác.
  4. thuoctrusau

thuoctrusau Thành viên

Được Like:
    2
    Nếu máy kia của bạn BB 5.14 mà vẫn có sóng thì máy đó là máy quốc tế. Còn máy của bạn phải nâng BB 6.15 rồi cài ultrasn0w mới có sóng nhé.
  5. nvquangil

nvquangil Thành viên

Được Like:
    15
    Thế thì cũng vô lý nhỉ. Chính con máy đấy em mua khoá mạng AT&T từ Mỹ về. Về đợt đầu chưa Unlock được còn phải đắp chiếu một thời gian. Ngày trước cài 3.1.3 xong mới tuần trước em cài lên 4.1 bản Custom xong cài Ultrasnow là có sóng ngay thế mới lạ chứ.
    Giờ vẫn bản FW custom đó với máy khác mà lại ko được.
  6. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    3GS mua từ Mỹ lại xác định được là lock AT&T thì làm sao mà unlock được nếu để BB 5.14 hả bạn? Trừ khi máy đó là máy hết thời hạn hợp đồng và được AT&T giải phóng. Còn máy khác là như thế nào? Bạn cần phải xác định thông tin của máy cụ thể như máy bootrom cũ hay mới, lock hay qt, BB gì... chứ cứ nói máy khác chả ai biết mà trả lời
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đầu tiên là 3.1.3 firmware tức là phải có bb=05.12.01
    Cài lên 4.1 custom firmware tức là baseband vấn là 05.12.01 thì đương nhiên ultrsn0w sẽ unlock

Máy nào mà có baseband = 05.14.02 thì có nghĩa là máy đó đã dùng firmware 4.1 gốc (không phải custom)

Chính xác !!.
    chủ bài cứ nói máy này, máy kia, máy nọ ....Đọc không biết máy nào là máy nào >:).
    AT&T thì không bao giải phóng iphone cho dù là hết hợp đồng =))