Xin giúp Giúp em con IP 2G 8G. Restore Chỉ hiện cáp + biểu tượng Ituns vẫn có thể nhận sim Mobi

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi o2cocon, 28 Tháng mười một 2010.

1. o2cocon Thành viên

Tình hình là em ngồi vọc con IP 2G 8G.
    FW hồi trước của nó là 3.1.3
    BSB hồi trước là 04..05.04 đó ậh.
    Do remove bớt mấy cái trong Cydia ra cho máy chạy nhanh xíu ai dè nhanh hơn thì càng ham nên remove hết sạch đến nỗi vào Cydia là bị đá văng ra cái vèo, cài game thì game chơi được game vào là văng ra.
    Tức mình Down cái FW 3.1.3 7E18 cũ từ Apple về rùi Restore lại. (lúc trước chưa restore cũng xài 7É18).
    Restore xong thì nó ra cọng cáp + cái biểu tượng Ituns.
    Xong rùi mày mò 1 hồi thì nó lại ra thêm cái biểu tượng Sim. nghe được, gọi được... nhưng hem vào trong được.
    E có tham khảo hết cách Active, JailBreak, Unlock.... mà ko tài nào làm dc.
    Với lại cắm máy với Ituns chưa có update gì cả.
    Mà sao JailBreak hoài hem đc.
    Kết nối với Ituns thì ko dc luôn, hiện ra cái lỗi 0x00000065 hix hix...

:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&

Mới phát hiện do cái cáp lởm, cắm cáp xịn vô là ọk ko còn hiện lỗi. Cắm vào thì ituns nó bảo e phải active.
    BB: 04.05.04_G
    Botloader: 4.6
    Model: MA712

H e phải làm sao hix!!

Các file đính kèm:

2. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Bây h là FW 3.1.3 ? Nếu 3.1.3 một là dùng Spirit (Cần Sim Active), hai là dùng Redsnow 0.9.2 để Jailbreak máy + Unlock luôn!
  3. o2cocon

o2cocon Thành viên

Được Like:
    1
    thanks ạh !
    dùng Redsnow 0.9.2 mà chưa làm dc hix
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    redsn0w 0.9.2 không thể dùng với firmware 3.1.3 -

Cách làm:
    - restore fw 3.1.2 gốc vào máy
    - chạy redsn0w 0.9.2 để jailbreak . khi chạy redsn0w chọn activate và không cần chọn unlock
    - sau khi làm xong thì tải về custom firmware 3.1.3 cho iphone 2G rồi shift restore thẳng vào máy (nếu muốn dùng 3.1.3). Custom firmware cần phải có hacktivate nhé

** bạn cũng có thể dùng blackra1n để jailbreak 3.1.3 , tôi thì thích redsn0w hơn nên không dùng blackra1n
  5. caophi035

caophi035 Thành viên

Được Like:
    1
    máy bạn 2g đang ở FW 3.1.3.ok. dùng redsn0w 0.9.4 để JB/unlock ,lúc JB nhớ chọn Browse về FW 3.1.2 chứ ko phải 3.1.3 nhé và chỉ chọn cài đặt cydia thôi không cần chọn unlock (máy bạn đã được unlock rồi có sóng và gọi đc.ok?).Sau khi JB xong thì máy sẽ vào thẳng Bringboar và lúc này đã có Cydia. CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!!!!!:)
  6. o2cocon

o2cocon Thành viên

Được Like:
    1
    làm mọi cách thì nó hiện ra lỗi 1064. Fix mãi theo 4rum chỉ mà hem được hix.
    Mình đang thử restore về 3.1.2 thử. Còn lên thẳng 3.1.3 Custom thì lỗi 1604.