Xin giúp giúp em unlock iphone và downgrade ipad

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi NK_mobile, 8 Tháng chín 2010.

1. NK_mobile Thành viên

*Iphone 3GS 4.0:
    Máy đang chạy 4.0,bị treo,em restore về lại 4.0 gốc,giờ làm sao để Unlock ạh?Máy giờ đang ở Slide for emmergency.Em ko có sim Active

*Ipad wifi 3.2.2:
    Máy đang chạy 3.2,bị lỗi Exit safe mode,em đã xoá WinterBoard nhưng vễn ko hết nên restore lại.Do ẩu tả đã down lộn 3.2.2 ngay từ đầu mà lại cứ ỷ y là 3.2 nên restore luôn.Sau khi chạy xong hết....em mới phát hiện ra...mọi thứ muộn màng,giờ có cách nào Downgrade về lại ko ạh?Lúc xài 3.2 ,vào Cydia em ko thấy phần Make it... để lưu shsh có nghĩa là đã lưu rồi đúng ko?nhưng sao khi dùng TinyUmbrella em lại chỉ thấy shsh của FW 3.2.2
  2. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    iPhone: Cậu mua SIM của đúng nhà mạng máy đó mà active thường chỉ 50K. Dùng Sim đa năng active thì 100K nhưng hay bị lỗi phải chép file lockdownd để fix.

iPad: Khi cậu ấn Make ... thì cydia sẽ lưu SHSH cho FW mới nhất mà Apple đang cung cấp chữ kí chứ không phải SHSH của FW đang chạy trên iPad của cậu. Vì thế giờ iPad của cậu không có SHSH 3.2 cũng dễ hiểu. Không có SHSH thì phải đợi tool jailbreak cho 3.2.2 thôi chứ chưa có cách về 3.2
    Civic and NK_mobile like this.
  3. ngoctamanh08

ngoctamanh08 Thành viên

Được Like:
    20
    NK_mobile thích bài này.
  4. doomqt

doomqt Thành viên

Được Like:
    0
    co the cho hoi mua Sim Active o dau vay ban