Xin giúp giúp em update BB 3gs lên 5.13 bằng File với máy anh ơi

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi kelvinman, 2 Tháng bảy 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kelvinman Thành viên

lúc trước máy em ở 3.1.2 BB 4.26 ......mõi khi restore thì báo lỗi 29 ko nạp được BB em có thử cách nạp flash BB bằng file BB 5.11 thì ok giờ em muốn nạp BB 5.13 anh em nào có cho em xin file với nha ......
    lỗi 29 ko nạp được BB itune chuyển iPhone về recovery fix lỗi xong vào firmware vừa chạy còn BB thì vẫn y cũ .........anh em đừng cay cú thật sự là em cần flash BB 5.13 có chút công việc giúp em với nha:(
  2. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Câu văn lủng củng đọc chẳng hiểu gì. Cũng chẳng có chấm phẩy gì ráo. Muốn có baseband 5.13.04 thì nâng lên 4.0 - download file restore và iTunes 9.2 về mà làm ... "anh em đừng cay cú ..." là sao? Chuyện 3Gs Lock nâng lên 4.0 nếu Lock máy thì ráng chịu ... anh em GSM này cay cú làm gì!
    binhnv143 and FeandMo like this.
  3. kelvinman

kelvinman Thành viên

Được Like:
    15
    đã nói trước rồi vẫn gặp chú.....em thấy chú đang cay cú với máy câu nói em đó chú.......đọc mà ko hiểu thì thua vậy (?)
    thưa bác máy em lỗi 29 bác ơi .....có chạy gốc 4.0 thì cũng ko nâng BB .nên em mới nhờ anh em giúp em nâng BB 5.13 bằng cách nạp file
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Cứ giữ 05.11.07 mà chạy.

Tại sao bạn lại muốn 05.13.04 ? Bạn nói thật và nói rõ cho tôi biết.

Giữ 05.11.07. Sau này có chuyện còn lên 05.12.01 ... Nếu còn có chuyện thì còn 05.13.04 ....

Bạn còn có 2 cái baseband để làm sơ cua và unlock được.

Bạn nói là lỗi 29 và muốn nâng BB bằng cách nạp file. Bạn nói & giải thích cho tôi biết cách nạp file và tại sao nó lại sửa lỗi 29.
  5. kelvinman

kelvinman Thành viên

Được Like:
    15
    chào anh ,em đã từng làm theo cách này và từ BB 4.26 em đã có thể nâng lên BB 5.11 bằng cách này.......
    Trước tiên để iphone trở về trạng thái chưa unlock.
    iPhone phải truy nhập được thư mục gốc (root) bằng iphone folders. Nếu iphone jailbreak bằng blackra1n nên cài thêm afc2dd trên Cydia. Nếu jailbreak bằng FW Custom hay Redsn0w thì đã cài sẳn afc2dd.
    Giải nén 051107_bbupdate.zip (http://www.mediafire.com/?yddmzodzirw), dùng iphone folders copy file ICE2_05.11.07.fls , ICE2_05.11.07.eep , BBUpdaterExtreme vào thư mục tmp/
    Mở app MobileTerminal ( Cài trên cydia) :
    Đầu tiên nhập lệnh: su, nhập password : alpine .
    cd /tmp
    chmod 755 BBUpdaterExtreme
    launchctl unload /System/Library/LaunchDaemons/com.apple.CommCenter.plist
    ./BBUpdaterExtreme update -f ICE2_05.11.07.fls -e ICE2_05.11.07.eep
    Update baseband sẽ thực hiện trong vài phút. Sau đó khởi động lại iphone bằng cách nhấn nút power. Sau đó cài lại blacksn0w RC2 , để unlock lại baseband 05.11.07.
    _hiện tại tình trạng máy em cứ mõi khi restore là tới đoạn update BB là ngưng lại và iTune báo lỗi 29 .......
    _iPhone chuyển về recovery mode ,,,,,,em Fĩx lỗi để vào màn hình trong thì BB của em vẫn là 5.11 (mặc dù em restore bằng Frimware 4.0 bản gốc BB 5.13 từ Apple )ngày trước 4.26 cũng vậy ko nâng BB)

em đang cần file này để đánh lệnh và update BB lên 5.13 một lần nữa (nếu anh có file BB 5.12 cũng được)
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    gởi lên itunes restore log cho tôi xem ...

iTunes báo lỗi 29 ==> vào recovery rồi bạn làm gì tiếp ?
  7. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Cái này tôi đã làm nhiều lần. "Bài" này dùng để fix lỗi cho 3Gs những trường hợp lỗi treo máy khi unlock bằng Blacksn0w (cứ mỗi khi unlock bằng Blacksn0w là máy có hiện tượng treo, Lag máy) - hoặc dùng cách fix này để test trước lỗi mất sóng trước khi đưa vào sửa chữa phần cứng. Trường hợp này theo bạn nói rất lạ, nên thử dùng 1 máy tính khác. Down lại file restore zin và mới sau đó restore xem sao...
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    em ơi là em...
    thời buổi này quên cái blackns0w unlock đi luôn là vừa ... Ultrasn0w 0.93 là tốt nhất ;))
  9. 3Gs New Boot

3Gs New Boot Thành viên

Được Like:
    0
    cái này lạ à nha mai mốt thử lên BB xem sao
  10. kelvinman

kelvinman Thành viên

Được Like:
    15
    của bác đây
    http://www.mediafire.com/?my2tvuzmcdg
    _tất là đã chạy hoàn tất firmware 4.0 rồi nhưng tới đoạn BB thì itune báo lỗi 29 ----> tiếp tới iPhone chuyển recovery mod ,em dùng Exit Recovery để thoát ra và vào màn hình ,trong tới đây vào kiểm tra thì firmware 4.0 (ok) nhìn xuống modem frimware thì vẫn 5.11 .

em muốn nâng BB từ 5.11 hiện tại lên BB 5.13 hoặc 5.12 (!)
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.