Giúp làm Themes ở ownskin.com...

Thảo luận trong 'THEMES - HÌNH NỀN' bắt đầu bởi kieumai01, 23 Tháng mười 2006.

1. kieumai01 Thành viên

2. chỉ ở đây ko tiện , bạn BUZZ yahoo mình hướng dẫn cho dễ hơn há ! YH : cuc_gach_114
  3. kieumai01

kieumai01 Thành viên

Được Like:
    0
    Phải đánh tiếng Việt có dấu nhe bạn.
  4. kieu_phong

kieu_phong Thành viên

Được Like:
    550
    Bạn làm theo hướng dẫn này :

Cái quan trọng là bạn phải có chương trình Resize thành cỡ 176x208 thì khi đó bạn mới có thể up lên trang OWSKIN ĐƯỢC..

Nó báo thế này bạn đọc kỹ nhé :

Image requirement:
    * only GIF, JPG, PNG are supported
    * file size must be within 1MB
    * image resolution not smaller than 176x208.

Cỡ ảnh không nhỏ hơn 176*208 ...... nếu bạn dùng máy nokia 60 đời thứ 2 (S60 v2) Skin Type 1
    Brand: Nokia
    Models: 3230, 6260, 6600, 6620, 6630, 6670, 6680, 6681, 6682, 7610, N70, N72,

còn nếu dùng đời thứ 3 (S60 v3) Skin Type 2
    Brand: Nokia
    Models: 3250, E60, E70, N80, N91, thì là thế này
    Image requirement:
    * only GIF, JPG, PNG are supported
    * file size must be within 1MB
    * image resolution not smaller than 352x416.

CHỨ CÒN NẾU ĐỂ NGUYÊN LÀ KHÔNG DÙNG ĐƯỢC ĐÂU

II.Các bước tiến hành làm themes:

Chú ý:Ảnh để làm themes càng to càng tốt (tối thiểu phải là 176x208 pixels = khổ màn hình S60)

1.Các bước cắt ảnh để làm themes:

a.Mở file ảnh bằng Photoshop

b.Sử dụng các lệnh của photoshop như:

-Ctrl X: cắt ảnh

-Ctrl N: tạo ảnh mới với khổ 176x208

+Mode : RBG colour

+Contents : Transparent

-Ctrl V: Paste ảnh vừa cắt vào ảnh mới vừa tạo o bước trên

-Ctrl T: Resize ảnh cho đúng với ý thích của mình(nhớ giữ Shift khi resize)

-Sau khi đã resize xong thì có thể chỉnh sửa thêm bằng các lệnh sau:

+Ctrl L: chỉnh sáng tối

+Vào mục Image trên thanh công cụ

Image--> Adjustments-->Brightness/Contrast

Để chỉnh độ tương phản

+Ngoài ra bạn có thể chèn Text vô ảnh v.v...
    minhque thích bài này.
  5. digitalknight

digitalknight Thành viên

Được Like:
    15
    Dùng bộ Edit trong ACDsee để cắt cho nhanh và nhẹ nữa, bộ Photoshop vừa nặng vừa chắc gì đã cài sẵn. Giết gà thì cần gì dao mổ trâu chứ.

Nếu muốn cắt hình theo size thì bạn dùng 2 công cụ là Resize (để tăng giảm hình) và Crop (chọn hình theo size) là được rồi.
  6. amax

amax Thành viên

Được Like:
    698
    Mình xin bổ xung thêm nha
    Sau khi các bạn chọn hình nền và hình Menu rồi thì đến bước tạo theme

Ấn vào nút Advance Setting để có thể chọn màu chữ,làm mờ hình Menu một chút cho rõ chữ,đổi hình đồng hồ và cột sóng

trong hình này các bạn chọn thông số cho Idle Background Filter để thay đổi màu hình nền.Có thể đổi màu ( có 3 cột màu xanh lá cây,màu đỏ và tím ) để trộn màu và ô số để đổi độ đậm nhạt cho hình
    dòng Active Background Filter là để chọn thông số cho hình nền của Menu các thông sô tương tự như trên
    Lưu ý các bạn nên cho hình nền của Menu mờ đi để có thể nhìn rõ chữ của Icon và chữ tin nhắn vì ko đổi màu cho loại chữ này được.Nếu để hình nền menu đậm sẽ ko đọc được tin nhắn :D

Phần này là thay đổi hình đồng hồ và hình cột sóng+Pin. Các bạn đánh dấu vào Select other clock images và Select other signal/batter image để chọn hình có sẵn trong web site.Ko thì các bạn chọn Upload your own clock image để up hình mà mình thik lên

Phần tiếp theo là thay đổi biểu tượng thư mục mà mình thik.và chọn hình nền cho Music Player / Calendar / Go to Background

Phần cuối là đổi màu chữ Logo bên trên và chữ Menu bên dưới.

Chúc các bạn vui với những themes do chính mình tạo ra :D
  7. phong

phong Thành viên

Được Like:
    28
    dùng ADCsee7.0 cắt ảnh cũng ok roài,dùng Photoshop chẳng khác nào "lấy búa tạ đập muỗi".tốt nhất nên tạo 3 tấm hình 176x208.sau đó lên ownskin làm.nếu là 3250 thì dùng size ...quên mất roài.mà lên đó nó sẽ hướng dẫn làm.dễ lắm.
  8. namdung

namdung Thành viên

Được Like:
    37
    Có bác nào biết cách giữ lại bộ icons defauld của máy khi làm trên ownskin không vậy chỉ em với? Em không thích cái bộ defauld của chương trình đó, hoặc bác nào có bộ icon defauld của S60 3rd không thì cho em xin cho !
  9. banhgai

banhgai Thành viên

Được Like:
    21
    Hix, hôm nay ownskin nó bị làm sao ấy, tớ đã resize hình 176x249 để up lên, thì nó lại "DNS Error - Server cannot be found "... chán:mad:

La sao?

Ah, cho hỏi luôn, tớ resize hình bằng ACDsee, khi resize width: 176 thì tự động height nhay 249... không thể là 176x208 được...
    Help...
  10. aphongs

aphongs Ex-Mod

Được Like:
    225
    mình cũng vậy kô thể tạo themes gần 1 tuần nay có ai biết nó bị gì kô nhỉc,bạn nên tìm cái chương trình khác để resize lại,nếu kô được bạn có thể đưa hình bạn wa đây mình làm mọi kích cỡ bạn thích thân ái