Xin giúp giúp mình fix lỗi 3194 khi restore iphone lên FW 3.1.3.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vipboy_9x, 22 Tháng sáu 2010.

1. vipboy_9x Thành viên

2. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Không có shsh cho 3.1.3 thì chịu!......
  3. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Được Like:
    50
    không có shsh hả, chịu thôi, có thì lấy ra dùng, ko có thì up lên 4.0 và ngồi chờ...
  4. k-9

k-9 Thành viên

Được Like:
    1
    trước lúc restore thì dùng fw nào, theo như lỗi này thì ip đang bị treo ở recovery mode phải ko ?
  5. Zack_alex

Zack_alex Thành viên

Được Like:
    17
    ở đây có shsh nhưng res cung k dc..? hic hic Start TSS sever roi mà cũng k dc!!**** deu bi 3194 het!
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    làm sai thì không restore được !!!.
    Mọi người khác đều restore OK ....
  7. nhsonf

nhsonf Thành viên

Được Like:
    2
    Bác cho em hỏi tại sao lại bị lỗi 3194 vậy? Em hỏi để tránh chứ nghịch ngợm như bác thì lại buồn.
    Chúc sớm sửa được máy. Đang dùng mà ko có máy thì bực lắm nhỉ. Em là cứ dự thế.
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Lỗi 3194 là bởi vì khi restore firmware itunes không check được shsh.
    Lý do có thể là:

1. Trong hosts file ở trong c:\windows\system32\drivers\etc có dòng chữ gs.apple.com mà nhiều người cho vào. Thông thường cái này ok nhưng lúc này server của Saurik/Cydia có thể bị quá tải nên không cung cấp shsh được.

2. Những người không có thay đổi hosts file ở trên thì dùng thẳng server của apple để restore. Nếu Apple ngưng cung cấp shsh thì cũng gặp lỗi và không restore được.

Vấn đề SHSH này mọi người cần phải hiểu chứ không phải nhắm mắt rồi dùng tool bừa bãi. SHSH đã giải thích rất nhiều lần. Hy vọng thành viên nào có thì giờ thì giải thích rõ hơn vì tôi khá mệt/chán khi thấy anh em vẫn không chịu đọc bài
  9. lvtu

lvtu Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng bị y chang như vậy, sai 1 ly là đi toi cái máy. Lại trở về ngày xưa, ngồi đợi nữa rồi
    Không biết khi nào có JB cho OS 4.0 đây?**** hic hic
  10. timmyiphone

timmyiphone Thành viên

Được Like:
    4
    ban thu kiem tra lai mang internet cua ban co mo len chua theo luat hang apple sau nay nhung itunes 9.0 tro ve sau neu ko co internet mo len cho hang apple kiem soat thi co the restore firmware bi loi