Thảo luận Gmobile nên cài đặt hệ thống tính cước theo hướng có lơj cho khách hàng

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi aio996, 25 Tháng chín 2012.

1. aio996 Thành viên

Trong đợt khuyến mãi ngày 21- 22-09-2012 vừa rồj. nhÂn dịp thay đổi thươg hiệu và tri ân KH, Gmobile tang 100% + miễn phí một số phut gọj nội ngoại mạng.
    ĐIỀU ĐÁNG NÓI LÀ Ở PHẦN TÍNH CƯỚC CUỘC GỌI NỘI MẠNG ĐỐI VỚI SIM TỶ PHÚ 1.
    đáng lẽ ra pải trừ vào tk tỷ pú 270k trước,khi nào hết 270k rồj sau đó mớj trừ vào số phút goj miễn phí đc tặng. Còn đằng này Gmobile trừ thẳg vào số phut miễn fí trước.mjh nghĩ là sẽ có nhiều ngườj bị như vậy lắm.
    Còn vớj mjh thì cũng ko biết Gmobile sẽ trừ tk nào trước nên sau khi nạp tiền xong mình thử goj 1cuộc nộj mạng trong 3gjay,sau đó ngắt cuộc goj va check tk nên biết liền.
    Mjh viêt bài này hj voh gmobile sau nay nếu co km gji thj nên tính cước có lơj cho khach hang nhe.
    Lấy ctrình tri ân khách hàng để làm bực lòg khách là ko hay đâu nhe gmobile.
    Đồng thờj chja buồn cùng những bạn nào đã lỡ ko tận dụng dc số phút miễn fí cuả ctrinh lần này(11.111gjay là bao nhiêu phút nhỉ?.... Uỗg wá,lỡ gọj nộj mạng hết rồj.hjxxxxx....hihi.ko biêt có aj nạp 500k rồj bị như vầy ko nưã)
  2. Beeline VN

Beeline VN Thành viên

Được Like:
    95
    Bạn nói ngược rồi, Gmobile làm vậy mới tính cước theo lợi ích của khách hàng.
    Số phút tặng có thể gọi nội và ngoại mạng, trong khi đó tỷ phú chỉ gọi được nội mạng.
    Nếu nói như bạn thì ai có nhu cầu gọi free ngoại mạng thì phải dùng hết tỷ phú àh?
  3. aio996

aio996 Thành viên

Được Like:
    3
    Mìh đã trình bày rõ ràng rồi, hình như là bạn cố tình ko hiểu thì pải.
    Để mình nói ngắn gọn thôj nhé.
    Nếu tính cước theo hướg có lợj cho khach hàng thì đáng lẽ ra thứ tự trừ cước cuộc gọj nộj mạng sẽ là:
    -GÓI TỶ PHÚ1: TK TỶ PHÚ 270K => Tk phút gọj miễn phí => TK THƯỞNG =>TK CHÍNH
    -GÓI TỶ PHÚ2: TK phut goj miễn phí (nếu chính xác hơn là chỉ tính phí 60gjay cho cuộc goj 20phut) => TK THƯỞNG => TK CHÍNH
    - BIG ZERO: TK ZERO TALK, NIGHT TALK => Tk phút gọj => TK THƯỞNG => TKC
    Chỉ sợ là hệ thống tính cước gmobile ko đủ thông mih để làm việc này thôj.
  4. phamvanluong

phamvanluong Thành viên

Được Like:
    36
    Mình bị nè. Ức chế lăm. Nạp 300k. Mà chổ mình có phải rễ nạp đâu. Mại với nạp đc. Hí hửng vì gmobile km khủng để chi ân khách hàng. Nạp song ko để ý. Sáng nay kiểm tra tk thấy số giây khuyến mại còn khoảng 4000 giây, thấy lạ vị mình chỉ gọi nội mạng( sim tp 1) gọi điện 199 thì đc trả lời là gói cước tp phải chịu thiệt thòi 1 tí, hãi luôn. Chi ân khác hàng lại bảo khách hàng chịu thiệt 1 tý. Bực mình thật. Mình gọi nội mạng là nhiều nhất. Vậy khuyến mại này coi như ko khuyến mại. Mà mình lại phải nạp 300k ức chế. Nếu thông báo trước mình sẽ ko nạp. Có giaáu hiệu lừa tình. Mong gmobile xem lại
  5. phamvanluong

phamvanluong Thành viên

Được Like:
    36
    À quên. Chào mừng beeline trở lại diễn đàn. Công việc của beeline thì mệt đấy. Nhưng cố gắng giúp đỡ mọi người nhé. Ko có beeline diễn đàn beeline thiếu sinh khí hẵn.ko có ai để cai nhau ( đùa tí . Hihi)
  6. regone

regone Thành viên

Được Like:
    13
    Hoàn toàn đồng ý. Thực ra hệ thống tính cước thừa thông minh để làm điều này, chỉ cần mấy anh lập trình viết thêm vài đoạn mã là xong, chắc bộ phận thiết kế giá và gói cước chưa nghĩ đến điều này thôi. Ý kiến rất hợp lý, Gmobile nên cân nhắc nhé!