Thảo luận Gói MT5 Viettel 5000đ khuyến mãi 1GB dung lượng

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi meoxinh1990, 22 Tháng mười một 2014.

1. meoxinh1990 Thành viên

Chỉ với 5000đ/ngày bạn có ngay 1GB dung lượng miễn phí. Chỉ cần soạn tin nhắn với nội dung: MT5 gửi tới 191 để đăng ký 3G gói MT5 của Viettel: 1GB lưu lượng sử dụng miễn phí trong 24h.

– Gói cước sẽ tự động gia hạn bạn nhé, nếu bạn thỉnh thoảng mới có nhu cầu sử dụng 3G Viettel thì chỉ cần nạp 5.000đ và đăng ký.

– Ngay cả bạn có nhu cầu sử dụng thường xuyên thì cũng có thể đăng ký gói cước này : 5000đ/ngày -> 150.000đ/30 ngày có đến 30GB dung lượng miễn phí, trong khi nếu đăng ký gói DMAX200: 200.000đ/30 ngày mà chỉ có được 3GB tốc độ cao.

– Tuy nhiên gói MT5 là gói khuyến mại bên chỉ có một số đối tượng được đăng ký gói cước 3G 5000đ ngày này. Nếu bạn đăng ký không thành công, chỉ cần ra đại lý gần nhất, mua ngay 1 sim viettel mới là đăng ký được gói này.

– Để kiểm tra gói cước 3G Viettel đang sử dụng: Soạn KTMI gửi 191

Nếu điện thoại bạn lần đầu tiên truy cập 3G, cần cài đặt 3G Viettel: soạn CAUHINH gửi 170 (miễn phí)
  2. hungtran88

hungtran88 Thành viên

Được Like:
    2
    Vẫn cú quả mất hơn 50k chỉ vì đk MT5. Trước vẫn sử dụng MT5 được bảo lưu LL của những lần đk trước. 3h sáng ngày 21/11 đk MT5 ( các ngày trước vẫn đk còn khoảng 5 Gb tích lũy nữa ) sử dụng đến đến 4h chiều cùng ngày ( sử dụng mất khoảng hơn 1 Gb) tài khoản từ hơn 50k xuống còn 14 đ mất thêm 5k gọi tổng đài cuối cùng được câu trả lời : xin lỗi vì sự cố như vậy. Bên em vừa thay đổi chính sách gói MT5 không được bảo lưu LL của các đợt đk trước anh ạ. Thế khác éo nào treo đầu dê bán thịt chó. Thay đổi chính sách ko thông báo câu nào cho khách hàng khác gì rử khách xong cắn một quả xin lỗi là xong. Ae thắc mắc gì lh 0974656144
    Mr.Long and MrChung007 like this.
  3. ViettelTelecom

ViettelTelecom <b>Customer Care</b>

Được Like:
    218
    Chào bạn,
    Ngày 21/11/2014 Viettel đã gửi tin nhắn thông báo cho KH về việc thay đổi chính sách gói MT5, nội dung tin nhắn Viettel gửi đến KH như sau:
    " Tu 21/11/2014, Viettel bo sung tinh nang gia han cho goi MT5: gia han sau 24h ke tu khi dang ky, khong cong don luu luong con lai sau khi gia han. De huy gia han, soan OFF MT5 gui 191. LH 19008198 (200d/p). Tran trong."
    Về việc tài khoản bạn còn 50K sau khi đăng ký MT5 tài koản còn 14đ, bạn cho mình xin số thuê bao phản ánh của bạn để mình ktra chi tiết cước cụ thể cho bạn nhé.
  4. hungtran88

hungtran88 Thành viên

Được Like:
    2
    Tin nhắn thông báo việc thay đổi chính sách MT5 là vào 1h55p chiều ngày 22/11 viettel mới gửi nhé. Còn việc tk chính từ hơn 50k xuống 14 đ là do mình đk dịch vụ MT5 vào lúc 3h11p sáng ngày 21/11 nhưng do viettel ko thông báo trước về việc thay đổi chính sách sớm và mình sử dụng vẫn như các ngày trước vượt 1Gb mà ko có LL bảo lưu nên bị trừ vào tk chính. Đây là lỗi về sự chậm trễ trong việc thông báo thay đổi chính sách của viettel làm thiệt hại cho khách hàng.

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 24 Tháng mười một 2014
  5. ViettelTelecom

Được Like:
    218
    Chào bạn,
    Phản ánh đóng góp ý kiến của bạn Viettel xin ghi nhận chuyển đến phòng ban chuyên trách đánh giá ktra nâng cao chất lượng phục vụ đến KH.
    Tuy nhiên để hỗ trợ TH của bạn, bạn gửi giúp mình số thuê bao bạn phản ánh để mình ktra chi tiết cước cụ thể cho bạn nhé.
    Thanks!
  6. hungtran88

hungtran88 Thành viên

Được Like:
    2
  7. ViettelTelecom

Được Like:
    218
    Chào bạn,
    Mình gửi chi tiết cước của bạn như sau:
    Sau khi bạn đăng ký MT5 trừ phí đăng ký 5.000đ thì tài khoản của bạn ngày 21/11/2014 lúc 03:13:19 còn: 51,989.859.
    [xtable=skin1]
    {tbody}
    {tr}
    {td}Thời gian 21/11/2014{/td}
    {td}lúc 18:02:07{/td}
    {td}bạn ứng tiền: 3,000{/td}
    {td}đ. {/td}
    {/tr}
    {/tbody}
    [/xtable]
    [xtable=skin1]
    {tbody}
    {tr}
    {td}Thời gian 21/11/2014{/td}
    {td}lúc 23:57:40 tài khoản của bạn còn: 13,114.86 đ{/td}
    {/tr}
    {/tbody}
    [/xtable]
    Trong ngày 21.11 mình ktra số thuê bao của bạn chỉ thực hiện ứng tiền; sử dụng dịch vụ internet, gọi tổng đài, trừ phí ktra tài khoản, đăng ký MT5 bạn nhé.
    [xtable=skin1]
    {tbody}
    {tr}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {/tr}
    {/tbody}
    [/xtable]
    [xtable=skin1]
    {tbody}
    {tr}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {/tr}
    {/tbody}
    [/xtable]
    [xtable=skin1]
    {tbody}
    {tr}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {/tr}
    {/tbody}
    [/xtable]
    [xtable=skin1]
    {tbody}
    {tr}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {/tr}
    {/tbody}
    [/xtable]
    [xtable=skin1]
    {tbody}
    {tr}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {td} {/td}
    {/tr}
    {/tbody}
    [/xtable]
    Chỉnh sửa cuối: 25 Tháng mười một 2014
  8. hungtran88

hungtran88 Thành viên

Được Like:
    2
    Thế thì bạn nhầm rồi nhé. Lúc 3h13p ngày 21/11 tk chính của mình sau khi đk MT5 là hơn 50k đến khoảng 16h ngày 21/11 tk còn 14 đ nhé. Còn các ngày hôm nay mình có nạp thêm nhé. Mình đang nói vấn đề là viettel ko thông báo trước cho khách hàng về việc thay đổi chính sách của gói MT5 làm mình sử dụng dịch vụ truy cập internet vượt quá 1 Gb mà ko có lưu lượng bảo tồn của những đợt đk MT5 trước nên bị trừ tiền vào tk chính hết hơn 50k trong ngày 21/11.
  9. ViettelTelecom

Được Like:
    218
    Hi bạn,
    Về việc dữ liệu ghi cước mình cung cấp cho bạn cùng với phản ánh của bạn về việc trừ cước trong tài khoản còn 14đ mình đã chuyển phòng ban ktra cho bạn, khi nào có kết quả Viettel sẽ gửi đến bạn.
  10. hungtran88

hungtran88 Thành viên

Được Like:
    2
    Vậy là thế nào.

Các file đính kèm: