Help : 3GS restore 4.0.1 bị lỗi 29

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi manhdung2010, 11 Tháng tám 2010.

1. manhdung2010 Thành viên

Con 3GS của em khi restore FW 4.0.1 thì bị lỗi 29. Máy đã lên FW 4.0.1 nhưng baseband vẫn ở 5.12.01. Khi JB bằng jailbreakme.com thì máy bị restart nên ko thể nào cài Cydia vào được.
    máy ko co SHSH 3.1.3 nên giờ bó tay . Huynh nào có cách khắc phục làm ơn chỉ giúp em với
  2. sai911

sai911 Thành viên

Được Like:
    3
    Khả năng tạch ổ cứng của máy :D
  3. cutihn86

cutihn86 Thành viên

Được Like:
    1
    đừng có doạ bạn í chứ. thế máy của bạn có lưu shsh fw nào trên cydia ko nêu ko lưu cái nào thì đúng là bó toàn tập :))
  4. nguoiyeuxua89st

nguoiyeuxua89st Thành viên

Được Like:
    5
    Triệu chứng: iPhone 3Gs khi Restore được 90% thì báo lỗi 29, dùng tool vượt lỗi ok nhưng Active không được.
    _ Nguyên nhân: Do lỗi FlashBaseband. (dữ liệu FW được ghi vào ổ cứng nhưng đến công đoạn ghi flash không thành công)
    _ Điều trị: Thay FlashBaseband (tương tự như Unlock phần cứng)

Tham khảo thêm nhé !
  5. babylovely168586

babylovely168586 Thành viên

Được Like:
    27
    90% là phần cứng.cứ cắm sạc là bị reboot máy đúng ko?đem máy ra tiệm kiểm tra thui8-}
  6. sai911

sai911 Thành viên

Được Like:
    3
    Nói thật lại bảo tôi doạ, lỗi 29 đa số là phần cứng, chẳng liên quan bòi gì đến shsh cả, 3194 mới là lỗi không có shsh hoặc chưa fake host !
  7. lequangtung

lequangtung Thành viên

Được Like:
    0
    mình có cách này làm bằng phần mềm bảo đảm ok ?khi retos lên 4.0.1 nó báo lổi để yên như rồi lấy cái QuickPWN2-2-1 để thoát chế độ recover
    sau active rồi unlock bình thường nhé , và nhớ hãy cài cái ituner 9.0.3 nhé :
    nếu phương pháp này mà không hiệu quả thì thay pin nhé ,ok đấy ?
  8. kunechim

kunechim Thành viên

Được Like:
    5
  9. portland

portland Thành viên

Được Like:
    0
    cho mình xin hỏi mình có ip 3gs và đã có lưu shsh thì làm sao restore lại vào ip của mình?
  10. connspeedmobile

connspeedmobile Thành viên

Được Like:
    5
    Lổi này nó vẩn cho lên FW 4.0.1 nhưng k thay đổi được BB nên báo lổi trên. còn việc active hay unlock là được, nhưng bị lổi reboot máy liên tục, vì thế lổi chip BB củng có vẻ hợp lí vì có khả năng đụng chương trình flash. Củng có thể là do pin. Các khả năng khác theo em được loại trừ.o-+