Help!!! Gấp lắm rồi IP 3GS Lock

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi mannick178, 29 Tháng một 2010.

1. mannick178 Thành viên

Tình hình là máy mình bị ăn táo, trước khi ăn táo thì máy đang ở FW 3.1.2 basehand 04.26.08.
    mình tính cho restore về FW 3.1.2 gốc rồi JB nhưng sau khi restore máy khởi động lại hiện cáp kết nối và dòng slide for emergency :34:
    kết nối với itune thì báo lỗi gì đó mình không biết nữa, bây giờ mình phải làm sao các cao thủ vào giúp mình với.
  2. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    thì nó xuất hiện dòng "The Sim card insert not Support" chứ gì ! h bạn chạy BlackRa1n ! rồi dùng FW Custom của GSM restore lại 1 lần nữa là xong!
  3. mannick178

mannick178 Thành viên

Được Like:
    2
    cám ơn bạn đã giúp đỡ nhưng mình chạy BlackRa1n xong nó vẫn như vậy ko chọn restore được...
  4. zencafe

Được Like:
    973
    bạn chạy Blackra1n có thấy hiện hình boot mặt hình tác giả ko ?! sau khi boot lên là phải vào đc rồi chứ ?
  5. mannick178

mannick178 Thành viên

Được Like:
    2
    chạy Blackra1n mình vẫn thấy nó chạy binh thường nhưng ko hiểu sao chạy xong nó vẫn vậy không vào được Springboad, giờ mình đang đưa về DFU để restore lại xem sao.
  6. v1234v

v1234v Thành viên

Được Like:
    41
    theo minh dung rc2
  7. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    máy bạn là 3gs fw 3.1.2 BB (04.26.08) thì bạn nên restore fw custom của GSM sau đó unlock là ok. nhưng bạn restore fw gốc thì BB đã là 05.11.07 nên không thể dùng fw custom được, điều kiện dùng fw custom là máy trước đó đã JB, (PWNED).
    Bây giờ hãy dùng Redsn0w 0.9 beta để Jailbreak nếu máy bạn là iphone 3gs (Non MC) hoặc dùng Blackra1n RC 2 để JB LÀ OK.
  8. mannick178

mannick178 Thành viên

Được Like:
    2
    Thanks for all.
    Cuối cùng thì cũng JB lại được nhưng phải dùng Blackra1n RC 3 mới JB được cũng không hiểu tại sao, dùng RC 2 thì không được còn dùng Redsn0w 0.9 beta thì JB được nhưng cứ off máy bật lại thì lại hiện cáp kết nối...
  9. zencafe

Được Like:
    973
    vì máy bạn là 3gs trên tuần 40 ! việc đó là bình thường !
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nên nhớ là blackra1n rc1 + rc2 không có hacktivate
    Chỉ có rc3 là có hacktivation mà thôi.