Help IP 3 G bị ăn táo , ko đưa về được DFU !!! [SOLVED]

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi hihacknfs, 23 Tháng năm 2011.

1. hihacknfs Thành viên

Mình có con 3G quốc tế , để cho bà xã xài cả năm nay rùi , hôm rồi mới rs lại F.W 3.1.3
    JB bằng redsnow ko được , mình xài greenpois0n để JB cũng ko được , sau đó lại xài redsn0w-win_0.9.4 để JB khi khởi động lại thì ăn táo , bây giờ cũng ko đua được về DFU để rs
    AE cho mình hỏi 3G world xài FW 4.2 ổn ko ? mình đang định xài bản này :-c
    Mong mọi người giúp đỡ
  2. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Bác vào đây download custom FW 4.2.1 cho IPhone 3G.
    http://gsm.vn/f502/pwnagetool-4-2-tao-custom-firmware-4-2-1-untethered-jb-239658/
    Custom FW 4.2.1 này có thêm chức năng hiển thị phần trăm PIN, và theo như kinh nghiệm riêng của mình thì xài rất OK. (IP3G chạy FW 3.0 là nhanh nhất)

Sau khi download Custom FW về thì dùng Redsn0w (cho WIN) hay PwnageTool (cho MAC) đưa phone vào Pwned DFU trước khi dùng Itunes restore với custom FW vừa download về.
    Nên nhớ làm theo đúng các thao tác mà Redsn0w/PwnageTool hướng dẫn thì sẽ đưa phone vào DFU bình thường, ko gặp trục trặc gì cả.

Chú ý: Ko xài Tool bậy bạ nhé, nhớ đọc hướng dẫn trước khi dùng (Greenpois0n ko dùng để JB FW 3.1.3 được). Moi FW có 1 tool JB khác nhau.
  3. hihacknfs

hihacknfs Thành viên

Được Like:
    0
    Tks a nhiều , tại lâu rồi ko xài IP nên ít lên 4rum , hôm qua làm được roài
    RS 4.21. giờ lại phải rs về 3.1.3
    :|:|:|:|:|