[help] m110s k kết nối đc với pc ở chế độ download mode?

Thảo luận trong 'Khu Vực Chung' bắt đầu bởi tienti05, 28 Tháng tư 2012.

1. tienti05 Thành viên

mình mới mua lại 1 em m110s. đây là lần đầu tiên mình dùng androi nên ko biết gì. thấy mọi người hướng dẫn cách up rom tiếng việt nên mình cũng thử làm theo nhưng k hiểu sao máy mình ko kết nối đc với pc khi ở chế độ download mode mặc dù đã cài kies. nó cứ báo lỗi thiếu driver gì ý. mình cũng ko hiểu lắm. ban đầu mình để máy ở chế độ bt thì vẫn kết nối với kies và odin bt nhưng chuyển sang chế độ download mode thì lại ko kết nối đc. ae ai biết chỉ giúp mình cách khắc phục với. ko kết nối đc với odin ở chế độ download mode nen mình ko up rom đc bực mình quá huhu
    mình bấm *#1234# thì nó hiện thế này:
    PDA:SHW-M110s.VF24.1618
    PHONE:M110S.VD05.0140.ST
    H/W:REVO.8
    MOVINAND:VF24
  2. ebooker

ebooker Staff Member

Được Like:
    398
    Khi vào Dowload thì nhớ tắt Kies đi.
  3. tienti05

tienti05 Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy à cảm ơn bác đã giúp đỡ.để mai em mang ra pc thử up lại rom tv.hi
  4. tienti05

tienti05 Thành viên

Được Like:
    0
    em bi loi nay
  5. nh0ckon89

nh0ckon89 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng gặp phải lối này. Cài driver và kies rôi mà về chế độ download lại ko nhận cổng COM màu vàng
  6. tienti05

tienti05 Thành viên

Được Like:
    0
    Ai biết cách khắc phục chỉ giúp bọn em phát hix
  7. volumteer2009

volumteer2009 Thành viên

Được Like:
    21
    thật ra chả có lỗi j mà khắc với chả phục, đây là do lỏng cáp usb thôi. Bác lấy cái dây usb xoắn nó lại nhiều vòng bằng cách cầm chặt 1 đoạn cách đầu cắm với ĐT 1 đoạn 7cm, sau đó cằm chặt đầu nối vs ĐT và xoắn dây theo chiều kim đồng hồ, xoắn khoảng 3-5 vòng, chừng nào cho cảm giác cứng và chặt thì thôi. Tiếp đến dùng một vật nặng đè đầu đoạn cách mối nối 7cm xuống để giữ chặt nó lại, mục đích không cho nó bị giãn lại, sau đó cắm đầu kia vào ĐT.=>ok
    Lưu ý: Phải chắc chắn là lúc cắm vào điện thoại thì đoạn 7cm phải xoắn và cứng, phải làm sao cho nó cứng như thến trong suốt thời gian up rom
    CÓ thời gian mình sẽ upload video hướng dẫn cụ thể.
    TẮT KIES khi đang ở download mode
    tienti05 and haclay like this.
  8. tienti05

tienti05 Thành viên

Được Like:
    0
    thanks bạn nhé để mình thử xem . :">
  9. nh0ckon89

nh0ckon89 Thành viên

Được Like:
    0
    chẳng hiểu sao nữa. cắm captivate thì bình thường. mà cắm m110s thì lại bị thế. xoãn mỏi tay
  10. tienti05

tienti05 Thành viên

Được Like:
    0
    đã up đc rom nên đã khắc phục đc.nguyên nhân của tất cả lỗi là cable hỏng.cảm ơn mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ.mong rằng lần sau sẽ đc mọi người giúp nhiệt tình hơn.