Help me!! đọc các file office cho p990i

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi hthien139, 19 Tháng chín 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hthien139 Thành viên

Các bạn ơi giúp mình với!!!các văn bản như word , excel trong windows khi chép vào thẻ nhớ của P990I đa số đều không mở đươc ở office của P990I , nếu mở được thì không hiên thị được tiếng việt ( mặc dù đã cài fonts tiếng việt trong resoure của thẻ nhớ). HELP ME!
  2. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Ý của bạn là ko đọc được TV khi open file word trên P990i hay ko thể open file word trên P990i? Nếu ko đọc được TV khi open file word trên P990i thì bạn down bộ font này cài vô là ok,link http://www.zshare.net/download/3674856775dc85/
    quaykobiet thích bài này.
  3. newkissvnn

newkissvnn Thành viên

Được Like:
    64
    Trong P990i đã tích hợp sẵn QuickOffice rồi, nếu không thích bạn có thể cài Documents togo để mà đọc. Font chữ làm theo bạn cuong85 hướng dẫn là được.
  4. hthien139

hthien139 Thành viên

Được Like:
    0
    Khi mình mở các tập tin word hay excel trên p990i bằng quickoffice thì báo "bad name " , còn sử dụng documents togo thì không thấy được các tập tin này,còn cài lại quickoffice v4_uiq3.1 thì báo là " cannot install "(mặc dù củng đã sign đầy đủ rồi).
  5. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Có thể do bạn đặt tên file word có TV nên máy ko thể open được đó mà
  6. hthien139

hthien139 Thành viên

Được Like:
    0
    Nội dung thì tiếng việt, nhưng đặt tên là chữ không có dấu, chắc lỗi sau khi up lại phần mền mới nhất của sonyE quá, lúc trước không sử dụng office nên không biết có phãi do lỗi phần mềm không.
  7. hthien139

hthien139 Thành viên

Được Like:
    0
    Tớ đã up lại phần mềm sonyE rồi, chạy office tốt rồi, thank you mọi người .
  8. levis84

levis84 Guest

sao mình cài bộ font như bạn nói mà không được Cuong85 oi! còn cách nào khác nữa không bạn
  9. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Bạn cài font thế nào :confused:?
  10. levis84

levis84 Guest

tôi down bộ font của bạn và chép vào thư mục resoure của thẻ nhớ. Sau đó tôi chép file word vào nhưung vẫn đọc kgồn đựoc những chữ tiếng Việt nó có ô vuông những chữ có dấu!!! Nhờ pa chỉ dùm tôi xíu!! thanks pa
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.