Help me. Iphone 3g lock.bị lỗi 1015

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi proinv, 3 Tháng một 2012.

1. proinv Thành viên

Tình hình là em hơi gà nhưng lại hay táy máy :) Mới sắm được con ip 3g (3.1.3 và bb là 06.15).
    Lúc đầu em down firm custom 4.2.1 và nâng lên rất ok. Sau đó muốn thử đa nhiệm nên tải tiếp firm gốc 4.2.1. Em restore từ firm custom zìa firm gốc bằng itunes báo lỗi 1015. sau đó xài redsnow để up tiếp. Sau khi chạy hết quả thơm lại bị treo cáp...
    Không biết máy em có thể up lên firm 4.2.1 gốc để xài đa nhiệm được ko? các anh hướng dẫn em nhe. Cám ơn các anh/chị
    daohuyvan thích bài này.
  2. phandatthong

phandatthong Thành viên

Được Like:
    29
    báo lỏi 1015 bạn dùng TU kích lỏi di rồi hả dùng redsnow dè jb lái cydia nhé
    daohuyvan thích bài này.
  3. proinv

proinv Thành viên

Được Like:
    26
    Tu ko nhận device bạn ah... chỉ có cái lại firm custom thôi... vẫn chưa cài đựoc firm gốc với đa nhiệm
    daohuyvan thích bài này.
  4. lan nguyen 12

lan nguyen 12 Thành viên

Được Like:
    9
    Hi Ban
    giup cho minh chut duoc ko ban. minh dang sai iphone 3g unlock len 4.2.1 xong roi minh bam lon chu restored
    bi xoa het tai lieu,gio chu co ra hinh tren mang hinh la day USB vao chua itune,xin FeandMo giup cho minh voi nha
    cam on nhieu,
    ((¯`'·.¸((¯`'·.¸HAPPI NEW YEAR 2012¸.·'´¯))¸.·'´¯)) Loc Biet Mai Vang.Xuan Hanh Phuc.Doi Vui Suc Khoe Tot.An Khang ((¯`'·.¸2012¸.·'´¯))
    daohuyvan thích bài này.
  5. lan nguyen 12

lan nguyen 12 Thành viên

Được Like:
    9
    Hi op giup minh di nha
    van de iphone cua minh giong cua ban o tren xin ops giup nha
    Tình hình là em hơi gà nhưng lại hay táy máy Mới sắm được con ip 3g(3.1.2 và bb là 06.15).
    Lúc đầu em down firm custom 4.2.1 và nâng lên rất ok. Sau đó muốn thử đa nhiệm nên tải tiếp firm gốc 4.2.1. Em restore từ firm custom zìa firm gốc bằng itunes báo lỗi 1015. sau đó xài redsnow để up tiếp. Sau khi chạy hết quả thơm lại bị treo cáp...
    Không biết máy em có thể up lên firm 4.2.1 gốc để xài đa nhiệm được ko? các anh hướng dẫn em nhe. Cám ơn các anh/chị
    daohuyvan thích bài này.
  6. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Iphone 3G gốc cũng làm gì có đa nhiệm mà xài bác... 3G mà chạy đa nhiệm thì chậm như rùa... thật lòng khuyên bác đừng dùng đa nhiệm.
    daohuyvan and binhnv143 like this.
  7. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Có lẽ theo như bạn nói thì iphone 3G của bạn sau khi restore bị báo lỗi đúng không? Trước đó phone có BB gì? 06.15?

Bác tải custom FW 4.2.1 cho iphone 3G từ link này
    Sau đó đưa phone vào Pwned DFU bằng Redsn0w rồi vào iTunes restore thôi. Ko cần dùng thêm tool gì nữa cả.

Sau khi restore xong rồi thì lên báo cáo để help bạn tiếp (nếu cần)
    daohuyvan and lan nguyen 12 like this.
  8. daohuyvan

daohuyvan Thành viên

Được Like:
    12
    Có vài vấn đề như sau:
    1: 3G chạy 4 chấm mà xài đa nhiệm thì sẽ siêu rùa!
    2: Muốn chạy đa nhiệm thì bác phải Ennable Multitasking khi Jaibreak thì mới có đa nhiệm!
    3: Lỗi 1015 là do máy của bác không thể tự thoát được Recovery Mode!
    Bác dùng Tinyumbrela => sau đó bác click Exit Recovery, rồi jaib.
    Nếu Exit recovery xong dc vài giây máy lại về hình cáp đĩa itunes thì bác để nguyên đó, Jaib đến đoạn Intaling ativation Bundles nó sẽ treo, bác giữ Home + nút Nguồn cho thoát ra! Sau đó mở nguồn, máy sẽ treo cáp tiếp!
    Đến đây bác dùng tinyumbrela kick ra => máy về tình trạng Emegencycall only ( chưa actvive ) Jaibreak lại lần nữa và cài ultrasn0w mà unlock thôi! :D

Chúc bác thành công!
    lan nguyen 12 thích bài này.
  9. lan nguyen 12

lan nguyen 12 Thành viên

Được Like:
    9
    Hi Bvkalot va Daohuyvan
    minh lam theo cach chi dan cua 2 ban nhung van ko duoc, hay chac minh lam sai xin 2 ban chi giup cho minh lai nha
    khi minh cam day cap vao iphone doc voi itune,chi thay tren mang hinh day cap voi hinh itunes thoi ,mo itune len thi thay hinh iphone
    thay hinh iphone ben tay trai
    name:iphone
    Capacity:n/a
    Software Version:n/a
    serial Number :8800w66y7h
    Phone Number:n/a
    IMEI:012022001930338
    khi minh ban restore thi bao loi the iphone "iphone"couuld not be restored an unknown oror ocurred(1015)
    lam theo 2 ban huong dan thi bao loi (1604) vao xin 2 ban giup minh nha canm on nhieu
  10. nh0ck123

nh0ck123 Thành viên

Được Like:
    2
    mình nhớ không lầm thì bb 06.15 không dùng FW gốc dc mà ................
    sao không chơi custom rùi bật đa nhiệm lên ..........
    lan nguyen 12 thích bài này.