Help W950i

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi nguyenquoctrong, 3 Tháng tám 2007.

1. nguyenquoctrong Thành viên

2. linh_N70

linh_N70 Thành viên

Được Like:
    89
    vấn đề là bạn hỏi là ji chưa đươc rõ lắm:
    + Nếu là giao diện tiếng việt thì chưa có đâu
    + còn nếu là font để truy cấp net thì hay qua đây tìm hiểu nha!

http://gsm.vnshowthread.php?t=67039
  3. Bumper

Bumper Thành viên

Được Like:
    2
    Cho mình hỏi: Các ứng dụng mình cài cho W950i đều không hiển thị tốt font tiếng Việt mặc dù đã copy FONTS vào System hay Resource đều không được. Ai biết giúp mình với. Ví dụ các soft như Emap hay MobileReader khi đọc file đều không hiển thị đúng tiếng Việt
  4. hoangtuyet

hoangtuyet Ex-Mod

Được Like:
    717
    Bạn thử cài các file này vào trong ổ C:\system\fonts rồi khởi động lại máy xem sao. Lưu ý là khi dùng MobileReader bạn nên chọn font tahoma (theo mình là hiển thị tiếng Việt tốt nhất).
    Bumper thích bài này.
  5. Bumper

Bumper Thành viên

Được Like:
    2
    Mình làm theo hướng dẫn của bạn rồi mà vẫn không được :(
  6. ninhnd

ninhnd Thành viên

Được Like:
    19
    mình cũng vậy , mình làm như cách của bạn nhưng ko đc
  7. banhmysua

banhmysua Thành viên

Được Like:
    1
    bạn download font bên dưới rồi copy vào D:\Resource\Fonts rồi khởi động lại máy. Nếu chưa có folder này thì bạn tự tạo ra. Đã test với máy update service mới nhất OK. GOOD LUCK:p

Các file đính kèm:

Bumper thích bài này.
  8. Bumper

Bumper Thành viên

Được Like:
    2
    Sau khi copy một số Font vào thì font hiển thị của máy cũng bị đổi luôn. Khắc phục thế nào bây giờ. Các cao thủ ra tay giúp đỡ anh em với :(
  9. traitaoxanh

traitaoxanh Thành viên

Được Like:
    602
    Mình cũng đã từng đổi font rồi và cũng đã từng bị lỗi! Lỗi font của bạn có lẽ là cài nhiều font một lúc thôi! Bạn thử kết nối máy với PC rồi vào thư mục \Resource\Fonts xóa mấy font không cần thiết đi và để lại những font hỗ trợ TV như Tahoma chẳng hạn! Còn nếu không đc thì Hardreset máy thôi!
  10. Bumper

Bumper Thành viên

Được Like:
    2
    Mình đã xóa hết rồi mà. Chỉ để lại Font Tahoma với arial thôi. Thế mà lúc reset lại máy, nó load luôn cái font arial làm thay đổi hết toàn bộ font của máy. hichic