Hepl với các mod vip ơi!!!!!!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nhitaixe, 13 Tháng ba 2013.

1. nhitaixe Thành viên

2. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Lấy ra gắn sạc 30 phút xem có mở lên được không? Gắn vào máy tính xem iTunes có nhận không? Nếu vẫn không thì chỉ có cách đem ra tiệm kiểm tra phần cứng, nghi die cái nguồn rồi. Xui thì tốn 1tr1 để thay.
  3. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    [MENTION=1033881]nhitaixe[/MENTION] contact Viễn Thành Mobile 40 Hùng Vương để KT nhé bạn .
  4. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Lấy ra gắn sạc 30 phút xem có mở lên được không? Gắn vào máy tính xem iTunes có nhận không? Nếu vẫn không thì chỉ có cách đem ra tiệm kiểm tra phần cứng, nghi die cái nguồn rồi. Xui thì tốn 1tr1 để thay.
  5. nhitaixe

nhitaixe Thành viên

Được Like:
    0
    Cấm vào iTune vẫn nhận máy bt. Mình đã thử rt lai vài lần = iTune voi fw 4.1 nhưng lên táo thì bị treo. Jailbreak bang resn0wn 0.9.15b3 thì tói phần trái khóm lại bi treo. Với lại máy hiện tại đang bị đắp chiếu ko lên và không lưu bất cứ shsh nào hết. Bác punlinh2007 có cách nào HEPL dùm với!!! huhuhuhuh...:((
  6. nhitaixe

nhitaixe Thành viên

Được Like:
    0
    Cấm vào iTune vẫn nhận máy bt. Chỉ báo ip 3gs, không báo rõ thong tin chính xác. Mình đã thử rt lai vài lần = iTune voi fw 4.1 nhưng lên táo thì bị treo. Jailbreak bang resn0wn 0.9.15b3 thì tói phần trái khóm lại bi treo. Với lại máy hiện tại đang bị đắp chiếu ko lên và không lưu bất cứ shsh nào hết. Bác punlinh2007 có cách nào HEPL dùm với!!! huhuhuhuh...:((
  7. nhitaixe

nhitaixe Thành viên

Được Like:
    0
    Cấm vào iTune vẫn nhận máy nhưng chỉ báo ip 3gs, không báo rõ thông tin chính xác. Mình đã thử rt lai vài lần = iTune với fw 4.1 nhưng lên táo thì bị treo. Jailbreak bằng resn0wn 0.9.15b3 thì tới phần trái khóm lại bi treo. Với lại máy hiện tại đang bị đắp chiếu ko lên và không lưu bất cứ shsh nào hết. Bác punlinh2007 có cách nào HEPL dùm với!!! huhuhuhuh...:((
  8. RubyKid

RubyKid Thành viên

Được Like:
    147
    Đưa máy vào DFU xong restore = firmware zin xem thế nào bạn nhé.
    Sao lúc còn 5.1.1 ko lưu lại SHSH Blob ....? Phải chi lúc đó lưu SHSH 5.1.1 thì bây giờ đở hơn rồi.
    DFU restore firmware zin 4.1, Dùng Redsnow hạ BB xuống 05.13.04 , tiếp tục PWNED DFU restore tiếp với 5.1.1 đã stick SHSH.
  9. nhitaixe

nhitaixe Thành viên

Được Like:
    0
    Lúc đó mình mới xài ip nên ko rành lắm. Ko biết lưu shsh blob là j? Vậy Apple vẫn còn sign fw 4.1 bb 05.13.04 hả bác Ruby? Mình cũng đã hạ bb xuống 05.13.04 thử nhưng biết có thành công hok. Vì mình hơi gà, mong các bác chỉ giáo thêm chút ít exp. Thanks các bác trc nhé!!!!!
  10. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    ngoại trừ các FW chưa khóa sign thì các fw cũ còn lại muốn về đều phải có shsh của chính FW đó thì mới về dc

chi tiết xem tại bài này cách tham khảo lưu shsh và tạo FW Custom nhúng shsh fw đó để restore tại bài này

mà h 4.1 đã quá cũ,các máy 3gs chạy 6.1.2 mới nhất vẫn rất ok,khuyến cáo của tôi thì bạn hãy nâng lên FW mới nhất và trải nghiệm !
    RubyKid thích bài này.