Hỏi cách P910 truy cập internet qua PC?

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi lenguyendv, 12 Tháng mười một 2005.

1. lenguyendv Thành viên

Xin chào cả nhà! Mình thấy nhiều bạn nói có thể dùng OPERA để truy cập internet ké qua máy tính, do vậy mình mình đã cài OPERA và thử truy cập nhưng không được ( mình dùng P910i, mình mua cả cổng Bluetooth cho PC). Bạn nào biết thì hướng dẫn chi tiết giúp mình với ?! Cảm ơn rất nhiều!
  2. lenguyendv

lenguyendv Thành viên

Được Like:
    0
    Cảm ơn Bác lightblue nhiều! Tui sẽ vooc thử coi
  3. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Hỏng có chi.
    Bác voọc thử, nếu thành công mỹ mãn thì còn nói với bà con (trong đó có tui :), vì tui cũng chưa có thời gian thử nhiều mà) xà với
    :)
  4. lenguyendv

lenguyendv Thành viên

Được Like:
    0
    OKie Rùi! Tui đã dùng opera lướt net vô tư qua PC. Bác cài PC suite, cài đĩa kèm theo của USB Bluetooth, chọn cổng Port để PC kết nối P9 qua PC sui bằng Bluetooth, mở opera ra là okie! Nhớ cài cả gnubox nhé, chọn auto set modem. Chúc thành công!:D
  5. saucon

saucon Thành viên

Được Like:
    12
    Ôi cho em hỏi tí: Thế không dùng cổng giao tiếp từ P910 sang PC bằng cable được không? Mà lướt net như thía thì tiền cước truy cập và cước điện thoại tính thế nào? Chả là em đang dùng acc. của Cty free. Nếu bây giờ dùng thế này mà phải tốn tiền thì... em chã! Mong các pác cho lời khuyên nhé. Thks
  6. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Vậy thì tốt quá rồi.

Hay quá. Vậy là không bõ công tui cất cái gnubox kỹ chứ chưa delete :p.
    Tui cũng kết nối PC qua cable như saucon. Nhưng tui nghĩ nó cũng ăn với cable thôi - vì 1 cách truyền dữ liệu vậy thôi mà, giống như mình kết nối internet ở PC thì có thể wire hoặc wireless.
    Tui nghĩ cái này giống như share ra 1 line nữa thôi. Đối với ADSL thì thêm tí dung lượng vào bill cuối tháng :))), còn dialup thì cứ theo thời gian thôi. Nhưng để tui thử xem sao đã... Các bác cũng thử xem...
  7. lenguyendv

lenguyendv Thành viên

Được Like:
    0
    Bác ligtblue nói đúng đấy, nó giống như share ra 1 line nữa. Tui dùng ADSL ở cơ quan ngon lành lắm, có thể chạy lung tung mà vẫn lướt net được chứ dùng cable thì thà truy cập bằng PC cho rồi và hay nhất là xài net chùa hihi!..Thành công thì báo anh em cùng vỗ tay nhá!=D>
  8. Lightblue

Được Like:
    8,887
    =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Thì giống như lúc đầu tui cũng không thử nhiều lắm vì tui chưa nối qua PC bằng bluetooth. Xài wireless vẫn tiện hơn, giống như mình truy cập bằng laptop trong nhà thông qua Router ADSL wireless vậy. Xách đi thoải mái hơn là phải phụ thuộc vào cả mớ dây nhợ!
    Nhưng tui cũng sẽ thử xem cable có chạy ngon lành không...
    Dầu sao thì cũng mừng rồi ha...
  9. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Vậy là có thể cho P910i "vi vu" lướt web tất cả các nơi trong nhà, nếu lắp đặt ADSL và có Router Wireless, có thêm 1 cái laptop nữa để nối bluetooth với P910i. Số 1!
  10. southsun

southsun Thành viên

Được Like:
    44
    xí cho em hỏi tí,bác cho em hỏi tí ở trên bác nói là dùm opera cắm cable vào pc là lên net bằng p910 được,vậy khi bác thay cable bằng bluetooth thì đã được rồi vậy thì cần gì tới router wireless?có phải là có wireless thì ko cần bluetooth?
    với lại bác phuongve mới đăng chương trình wirelessenabler trong "phần mềm cho uiq" ko biết công năng có nó là gì nhỉ,theo giới thiệu thì hình như là để tăng tốc độ hả các bác?thanks