Hỏi về iPhone 3G O2UK ?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi zickzy, 29 Tháng năm 2009.

1. zickzy Thành viên

mình có con iphone được 1 người bạn tặng mang từ bên Anh về, bị O2 lock, trước khi về có lẽ bạn mình đã đút sim O2 vào nên nó cho syn nhạc vào video, nhưng hôm nay mình lỡ tay reset tức là delete hết tất cả đi, bây giờ mở iphone lên chỉ thấy báo là cắm và sử dụng bằng itunes, nhưng trong itunes nó bắt phải đưa đúng sim của hãng lock vào tức là sim O2 các bạn ạ, mà lạ 1 điều nữa là khi mình cắm iphone vào với computer thì máy tính chẳng hiện lên ổ đĩa hay thư mục của iphone, mà chỉ sạc pin và itunes vẫn nhận được iphone, lạ quá

bạn nào cao thủ về iphone có thể giái thích giúp mình không, với trường hợp này của mình nên phải làm gì ?
  2. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Chú ý cách đặt tiêu đề của bạn.
  3. zickzy

zickzy Thành viên

Được Like:
    0
    có bạn nào biết xử lý vụ này không ? bây giờ nó bắt đút đúng cái sim mà hãng nó lock tức là sim O2, mà sim O2 bây giờ thì kiếm đâu ra, iphone của mình version 2.2.1 modem firmware 02.30.03, bây giờ hạ baseband hay jailbreak nó bây giờ các bạn ơi ?
  4. TA_MOBILE

TA_MOBILE +84904069909

Được Like:
    1,096
    nếu máy khoá mạng O2 UK thì bạn cần phải mở mạng để dùng được tại Việt Nam. Chi tiết hơn bạn có thể gọi 0904069909 hoặc 1900 599975 để được giải đáp nhé.
  5. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Có lẽ bạn nên jailbreak, activate phone của bạn sẽ ko có vấn đề j.Nếu có BL 5.8 thì hạ BB cho khí thế. Hoặc sự lựa chọn làm hardware cũng là 1 sự lựa chọn cho bạn.
    TA_MOBILE thích bài này.
  6. hathu2010

hathu2010 Thành viên

Được Like:
    2
    Mình có con IP mua ở Anh mới làm phần cứng hạ BB tại TA-Mobile (75C Nguyễn Du) không biết sau này thế nào chứ mấy hôm nay sóng sánh ổn phết.
    TA_MOBILE thích bài này.
  7. zickzy

zickzy Thành viên

Được Like:
    0
    mình cũng muốn đến ta-mobile lắm vì nghe danh đã lâu mặc dù ở là xa nhưng không thành vấn đề, vấn đề ở chỗ unlock đắt quá, iphone của mình có 8g thôi nếu là tiền mua thì chắc là còn dư để unlock đây vấn đề là được cho thế mới đen, unlock mà mất 1 củ thà cạo vỏ con iphone của mình để tự unlock còn hơn.
  8. TA_MOBILE

TA_MOBILE +84904069909

Được Like:
    1,096
    Bạn hãy so sánh giá trị máy với sự rủi ro nếu như việc unlock bằng phần cứng thất bại. Chúng tôi sẵn sàng mua cho bạn 1 cái máy mới nếu có rủi ro. Nhân tiện máy bạn được cho, có lẽ bạn nên yêu cầu luôn người cho unlock hoặc trả tiền unlock giùm bạn. Đó là giải pháp tối ưu nhất.
  9. zickzy

zickzy Thành viên

Được Like:
    0
    có thể thương lượng giá được không bạn, nếu mình thấy ok mai mình cầm đến luôn.
  10. TA_MOBILE

TA_MOBILE +84904069909

Được Like:
    1,096
    thành viên của diễn đàn gsm.vn được giảm giá 20% bạn ạ.