Hướng dẫn cài đặt Appvn 5 để tải ứng dụng chùa cho máy iOS

Thảo luận trong 'Phần Mềm App Store' bắt đầu bởi Appstore.vn, 17 Tháng mười một 2009.

1. concise

concise Thành viên

Được Like:
    3
    Mình hiện sử dụng Iphone 3Gs và cài đặt phiên bản 4.2.1 (8C148a) .Mò mẫm,hỏi han,nhờ vả cuối cùng cũng cài đặt được Cydia và AppStoreVN vào dế để cài đặt trò chơi cùng một số ứng dụng cơ bản .Nhưng kể từ khi cài đặt xong thì dế của mình bị hiện tượng cứ hết pin máy sẽ tự động tắt rồi sau đó không thể khởi động máy lên nữa ( màn hình chỉ hiển thị lên hình biểu tượng của quả táo sau khi mình khởi đọng lại dế) .Mình đã mang dế ra cửa hàng nhờ người ta khởi động thì đã lên lại được bình thường .Mình có hỏi nguyên nhân vì sao dế của mình lại bị như vậy thì người ta trả lời là do cài Cydia nên bị như vậy và còn dặn mình nhớ đừng để dế hết pin.Nếu như vậy thì thật là bất tiện vô cùng.Mình muốn nhờ các bác nào biết hiện tượng đó thì giúp chỉ dẫn,tư vấn cho mình cách khắc phục và sửa chữa lỗi đó với.Xin chân thành cảm ơn.
  2. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Đây là 1 tình trạng đã được nhắc nhiều rồi! Quá trình cài đặt Cydia hay còn gọi là Jailbreak hiện nay cho 4.2.1 chưa hoàn chỉnh do đó gây ra tình trạng trên! Có thể sắp tới sẽ có 1 cách Jailbreak mới fix được lỗi này!
    Nếu bạn muốn biết thêm về lý do thì bạn phải nghiên cứu trên forum hoặc qua Google rồi!
    thieuhc and concise like this.
  3. concise

concise Thành viên

Được Like:
    3
    Quá tuyệt ,mình đã có được câu trả lời . Nhân tiện cho minh hỏi luôn là nếu như lần sau mình lại bị treo máy như những lần trước do hết pin thì làm ntn để khắc phục mà không cần phải mang dế ra ngoài hàng.
  4. end of nothing

end of nothing Thành viên

Được Like:
    4
    tải redsn0w 0.9.6b4 về, mỗi lần hết pin cắm lại vào máy tính, mở lên, xong chọn Just boot tethered right now rồi làm theo hướng dẫn trong đó là đc
    concise thích bài này.
  5. pvque3107

pvque3107 Thành viên

Được Like:
    0
    cho mình hỏi chút sao trong iphone.gsm.vn của tôi chỉ có installous 3 và không cài được. fw 4.1. giúp mình => thanks.
  6. supervn

supervn Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác cho em hỏi với, em cũng mới dùng iphone thôi. Đó là đầu tiên em cài Íntallous 3, sau đó rồi cài appstorevn thì lại tự động remove Installous 3 là sao. Còn nữa là sao Appstorevn sao em không bấm được vào nút tìm kiếm nhỉ, thế làm sao mà search được phần mềm, chẳng nhẽ xem từng trang một à, mong các bác chỉ giáo sớm
  7. end of nothing

end of nothing Thành viên

Được Like:
    4
    bản chất của AppStore VN chính là Install0us đấy bạn ạ, chỉ khác mỗi cái tên là chủ yếu thôi
  8. vinhdath

vinhdath <blink><b>->S.H.A.R.P<-</b></blink>

Được Like:
    2,125
    quá trình load chưa hoàn tất nên khi bạn bấm vào nút tìm kiếm vẫn chưa chạy, đó là do tốc độ mạng không ổn định, bạn chịu khó đợi một tí sau khi load trang hoàn chỉnh thì nút tìm kiếm hoạt động bình thường
  9. batmanst

batmanst Thành viên

Được Like:
    12
    Có bạn nào jb 4.2 được chưa ? chỉ mình với !!! Hjx
  10. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    bạn đọc và tìm hiểu thêm các bài redsn0w 09.7.b3