Hướng dẫn Debrand Sony Ericsson Satio bằng SEUS

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi hoangcung1939, 6 Tháng ba 2010.

1. hoangcung1939 Ex-Mod

Để thực hiện việc Debrand cho Satio, các bạn cần soft SEUS ( Sony Ericsson Update Service ) ( vô trang chủ SE và chọn đúng soft cho phone của bạn ha ).

1 . Sau khi cài đặt xong, bạn khởi động lại PC rùi truy cập vô thư mục sau : C:\Program Files\Sony Ericsson\Update Service\ và xoá folder db đi.

2 . Sau khi xóa xong, các bạn chạy soft SEUS lên và tiến hành update FW cho Satio.

3 . Tải bộ custom pack này về
    Mã:
    [CENTER][URL="http://www.mediafire.com/?a2mbmwz1xjm"]Satio debranding.zip (7.48K)[/URL][/CENTER]

4 . Giải nén ra rùi chọn file vùng mà bạn muốn unbrand ( ở đây mình chọn file APAC-ANZ cho khu vực châu Á )

5 . Truy cập tới đường dẫn : C:\Program Files\Sony Ericsson\Update Service\db\13740270\blob_fs và sắp xếp theo dạng ascending.

Tìm file có dung lượng 370 bytes ( có thể lớn hoặc nhỏ hơn 30 bytes so với file 370 bytes nha ).

6 . Copy tên của file 370 bytes đó và đổi tên file ( APAC-ANZ ) mà ta đã chọn ở bước 4. Xong ta chép file vừa đổi tên đó vô folder blob_fs.

7 . Bây giờ bạn tiến hành update FW cho phone Satio của bạn bằng chương trình SEUS

8 . Mở máy lên. Nó sẽ hiện thông báo Info Software Setup Incorrect. Nếu được thì hãy tiếp tục, còn nếu không thì làm theo bước số 9.

9 . Update Fw cho phone Satio của bạn lại vào lần sau.

10 . Xong rùi đó, bây giờ phone Satio của bạn đã được unbranded.

Lollylost100 - se-nse​
  2. sulivant007

sulivant007 Thành viên

Được Like:
    0
    làm rùi mà vẫn như cũ,xin bác chỉ thêm.máy mình xách tay từ Pháp ko có tiếng việt,mình cần change CDA sang có tieng việt giống nhứ máy chính hãng vậy
  3. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Việc chuyển CDA không dễ đâu bạn à, bài này nó chỉ hướng dẫn cách gỡ bỏ sự khoá mạng thui. Tốt nhất là đem ra tiệm để họ dùng Box làm cho nhanh và tiện hơn ha.
  4. sulivant007

sulivant007 Thành viên

Được Like:
    0
  5. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
  6. huyphong7722

huyphong7722 Thành viên

Được Like:
    27
    sao máy mình kg thấy file có dung lượng :112:370 byte. vậy bạn,:25::25:
  7. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Bạn có thể thử với file lớn hoặc nhỏ hơn 30 bytes ( so với file 370 bytes đó ) xem sao ha
    huyphong7722 thích bài này.
  8. huyphong7722

huyphong7722 Thành viên

Được Like:
    27
    Hướng dẫn Debrand Sony Ericsson Satio bằng SEUS

mình đã cài xong.helloox2 chạy tốt:027:.nhưng có 1 điều là:kg có tiếng việt-bản đồ vietmap kg chạy-kg có wifi:112:,còn các phần mềm khác thì chạy :117:.(dù mình đã hạ fw rồi nâng cấp fw mới nhất rất nhiều lần).
  9. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Coi lại phone của bạn thuộc bảng nào trước ha, nếu là bảng U1c ( máy này dành cho thị trường China nên không có WIfi nha ) thì sẽ không có Wifi đâu nha.
    Lúc chưa up thì máy có Wifi hay không, nếu có thì bạn DeBrand lại 1 lần nữa ( chọn file APAC trong bộ mình up lên ) rùi update FW lại 1 lần nữa nha.