Thảo luận Hướng dẫn jailbreak iOS 6.0.1 bằng redsn0w

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi ongdia1990, 5 Tháng mười một 2012.

1. ongdia1990 Nick Vi Phạm

Ngày hôm nay iOS 6.0.1 đã được Apple ra mắt nhằm khắc phục một số lỗi trên iPhone 5. Và chỉ ít giờ ngay, phiên bản hệ điều hành này đã có thể jailbreak bằng công cụ Redsn0w 0.9.15b3. Tuy nhiên đây mới chỉ là công cụ jailbreak tethered và mới chỉ có các thiết bị cũ sử dụng chip A4 trở xuống mới có thể jailbreak được. Điều đó đồng nghĩa với việc người dùng iPhone 5 và iPad 4 vẫn sẽ cần phải chờ thêm một khoảng thời gian mới có thể jailbreak được thiết bị của mình.

Trong thời gian tới, các hacker sẽ tiếp tục hoàn thiện công cụ Redsnow để có thể jailbreak hoàn toàn được phiên bản này.
    Source:http://genk.vn
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=X5CicthBSNo
  2. quang dinh

quang dinh Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi cho mình hỏi, mình có coi video và làm theo mấy lần, nhưng ko đc, nó cứ báo lỗi : "missing keys.plist data for this build" , máy mình chưa jaibreak lần nào, nên nhờ bạn chỉ mình chi tiết được không, hoặc lỗi Please reboot your device into normal operating mode, và bạn cho mình hỏi cách lấy SHSH từ máy chưa jaibreak thì lấy làm sao, cảm ơn bạn nhiều
  3. VANTUAN84

VANTUAN84 Thành viên

Được Like:
    5
    hôm qua mình jb con iphone cũng bi lỗi tương tự như bạn.theo mình đoán chắc phiên bản os của bạn đang nằm ở 6.0.1.nếu vậy thì trước khi jb thì bạn hãy Select IPSW và chọn os 6.0.sau đó tiến hành jb là ok
    quang dinh thích bài này.
  4. quang dinh

quang dinh Thành viên

Được Like:
    0
    Chào bạn, mình jaibreak được rùi, mình cũng cài cydia, ishsh rùi, nhưng lúc mình save shsh bằng ishsh thì báo là ko có, mình thử với phần mềm iFaith-v1.4.2, tinyumbrella-6.01.01 cũng không lấy được shsh, vậy mình nhờ bạn chỉ giúp mình lấy shsh nha, mình muốn hạ xuống 5.1.1 nhưng không được, thanks bạn nhìu
  5. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    tham khảo bài này

Mã:
    [B][FONT=Arial][URL="http://gsm.vn/f501/huong-dan-tao-layshsh-de-lam-fw-custom-5-1-1-khi-apple-da-khoa-294917/?highlight="]Hướng dẫn tạo/lấySHSH để làm FW CUSTOM 5.1.1 khi Apple đã khóa[/URL][/FONT][/B]
  6. vipnhay1991

vipnhay1991 Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi minh đã lên 6.0.1 da Jb xong nhưng vào Just bôt lai bi lỗi ''missing keys.plist data for this build'' bạn giúp mình với....:-/
  7. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    bạn đọc lại bài #3
  8. quang dinh

quang dinh Thành viên

Được Like:
    0
    Chào bạn, mình cũng đã làm giống như bạn chỉ để lấy shsh, và có file xxx_iPhone3,1_6.0.1_10A523_partial.plist, (ko phải 5.1.1) mình có thử chọn fw 5.1.1 hay 6.0.1 đều ko thành công, nó báo lỗi "error with shsh blobs", bạn chỉ giúp mình cách khắc phục nha, cảm ơn bạn nhiều, mình đang xài ios 6.0.1 đã jaibreak nhưng ko cài được app từ appstore.vn
  9. magicwall

magicwall Thành viên

Được Like:
    0
    Không hiểu bác này đã check chưa mà phát biểu thế nhỉ. Tôi cũng làm đúng như hướng dẫn và chọn firmware 6.0 nhưng cũng vẫn bị lỗi khi khởi động động lại máy bằng "just boot". Bực kinh khủng chẳng biết tại sao. Mà giờ muốn trở lại 5.1.1 cũng chẳng thể trở lại mặc dù có shsh của 5.1.1. Có bác nào kiểm tra ok rồi không? Hướng dẫn cách làm cụ thể cho anh em với ^:)^
  10. quang dinh

quang dinh Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi, mình lấy shsh ko đc, mặc dù mình đã làm giống cách của bạn, [​IMG]

đây là cydia trong máy của mình, nó chỉ hiện ra shsh 6.0.1 thui à