Hướng dẫn Jailbreak, Unlock iPhone 3G (FW 3.0) trên Windows

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 21 Tháng sáu 2009.

1. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Ko có cách nào cả! có phải bạn bị chuyển chế độ liên tục giau74 safe mode và màn hình thường!
    và cũng có thể là ăn táo luôn!
    giờ chỉ có cách là DFU và resotre lại nhé!
    Danh bạ của Bạn khi mỗi lần sync thì itunes đều lưu lại!
    Khi restore và jailbreak xong và unlock xong thì bạn cắm vào itnues và trong mcụ info thì sẽ thấy contact lưu trong mục nào! thường thì nó lưu trong window address book bạn chỉ cnầ chọn vào thì nó sẽ sync lại cho bạn thôi!
    chúc vui!
    deptraingheo thích bài này.
  2. maynvvn

maynvvn Thành viên

Được Like:
    18
    Thanks bạn!

Không biết là tại cái gì nữa. Mình đã tải redsn0w 0.7 (thay vì 0.8 trước đây) rồi làm tại từ DFU restore. Kết quả: em nó lại nhận wifi o:)

Thanks tất cả nhé!
  3. deptraingheo

deptraingheo Thành viên

Được Like:
    0
    Chết rùi, trước đây Iphone của mình ko sync với Itune trong tg dài được nên mình ko có backup danh bạ trong Itune, chỉ backup file "AddressBookImages.sqlitedb" này thôi.
    Không biết bạn có cách nào lấy lại danh bạ cho mình tự định dạng file này không ? Thanks nhiều
  4. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    ko dc Bạn ơi!hãy thử sync xem Itunes nó có sync lại danh bạ cho bạn ko?
    deptraingheo thích bài này.
  5. deptraingheo

deptraingheo Thành viên

Được Like:
    0
    Sync được danh bạ nhưng ko đầy đủ như mình mong muốn. vì mình thấycó một số bài viết nói dùng WinSCP chép vào folder để danh bạ là có thể sử dụng được.
    Nếu ko còn cách nào cũng thanks bạn nh
  6. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Đáng lẽ bạn phải backup cái file tên là
    AddressBook.sqlitedb
    chứ không phải
    AddressBookImages.sqlitedb

Nếu không có AddressBook.sqlitedb thì coi như mất, không khôi phục được danh bạ.
  7. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    hjx,sau khi làm tới bước 8,kô hiểu sao máy mình kô tắt đc,cứ bấm tắt nó lại tự khởi động lại,rút cáp ra thì nó tắt được,nhưng cắm cáp vào nó lại tự bật,không thể vừa cắm cáp vừa tắt máy,nên kô thể DFU được,em có làm sai cái j kô bác nhỉ?
  8. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Bản thân iPhone nó tự động bật máy mỗi khi cắm cáp và cắm sạc. Cho nên khi đưa về DFU thì cắm cáp, rồi mới đưa về DFU. Có lẽ bạn chưa đưa được về DFU mà chỉ là mới tắt máy thôi. Theo chính xác những gì Alex nói sau đây để về DFU nha:

1. Mở iTunes
    2. Cắm Phone vào qua cổng USB, đương nhiên.
    3. Mở nguồn phone, để chắc iTunes sẽ nhận biết.
    4. Tắt nguồn phone. iTunes cũng sẽ không còn nhận iPhone nữa.
    5. Nhấn và giữ phím Home trước sau đó nhấn giữ tiếp nút Power để vào DFU, khi nhấn Power, bạn canh đồng hồ đúng 10 giây (có máy khoảng hơn 8 giây 1 chút, mẹo là thả nút Power ra trước khi màn hình sáng, nếu giữ đến 10 mà đã sáng màn hình thì làm lại, giữ 9 giây thôi :D ).
    6. Sau 10 giây, bỏ nút Power ra và tiếp tục nhấn giữ phím Home, tiếp tục đếm đến 10 giây.
    7. Sau đó, iTunes sẽ tự động nhận ra và yêu cầu bạn Restore.
    8. Trên iPhone không hiển thị bất cứ thông tin gì, màn hình đen thui.
    fan_ryu and iloveiphone3g like this.
  9. kimmanhlam

kimmanhlam Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đang xài iphone 3g 16gb
    Đang xai tốt nhưng khi cho tự updated trên Itunes thì iphone của mình bị lock lại
    Mình recovery iphone của mình về FW 3.0 nhưng nó báo lỗi 1015
    Sau đó mình jailbreak như hướng dẫn thì tiến trình của nó diễn ra như hướng dẫn
    Nhưng khi hoàn thành hết thi trên màn hình iphone của mình không hiện bất cứ 1 application nào. Chỉ có hình cái USB với icon của Itunes trên con iphone của mình

Xin bạn chỉ mình cách khắc phục lỗi 1015 sau khi restore FW 3.0. Cám ơn
  10. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Chuyển về DFU và restore lại nhé Bạn!!