Hướng dẫn update firmware bằng Nokia Software Updater (NSU)

Thảo luận trong 'SYMBIAN^3: FIRMWARE - SIGN - HACK PHONE' bắt đầu bởi Khỉ Con, 20 Tháng sáu 2011.

1. Khỉ Con interista

Đây là cách update firmware đơn giản nhất, phổ biến nhất, dành cho những ai đã đọc bài hướng dẫn update fw bằng Pheonix nhưng không hiểu :)). Update fw bằng NSU là cách được Nokia khuyên khách hàng nên dùng. Nhưng một điều kiện quyết định khi update bằng NSU là mạng của bạn phải ổn định, chứ đang up mà đứt mạng là dead phone đấy

Nguồn: http://symbian.smashpop.net

Các bước tiến hành

1. Download phiên bản mới nhất của Nokia PC SuiteNokia Software Updater. Bạn vào trang web của từng cái, chọn điên thoại của bạn và download, sau đó cài đặt.

2. Cắm điện thoại của bạn vào PC, chọn kiểu kết nối là PC Suite

3. Mở Nokia PC Suite, bạn sẽ thấy điện thoại của bạn đã được kết nối với PC Suite. Bạn chọn Backup (icon trên cùng bên trái)

4. Màn hình Backup sẽ hiện ra, bạn cứ làm tuần tự.

5. Sau khi Backup thành công, bạn mở Nokia Software Updater thông qua PC Suite hoặc từ Start Menu của Windows

6. Bạn sẽ thấy 1 tin nhắn chào mừng và nhắc nhở đại loại như “make sure you update your phone data and content!”

7. Nhấn Next và OK, bạn sẽ thấy màn hình trên. Tại màn hình giữa bên trái bạn sẽ thấy phiên bản fw hiện thời của điện thoại và phiên bản mới nếu có ở dòng bên dưới. Nhấn Install và đợi cho toàn bộ quá trình kết thúc. Sau đó là xong (an toàn nhất là đừng rút cáp vội chờ cài đặt giờ trên điện thoại ok rồi rút nhé).

Chúc bạn thành công
  2. tranngochai1979

tranngochai1979 Nick Vi Phạm

Được Like:
    0
    N8 có dùng được PCSuite đâu nhỉ ? Nó dùng OVI mà .
  3. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    bao giờ rỗi mình sẽ viết 1 bài hướng dẫn up fw bằng ovi :D
  4. kikitout

kikitout Thành viên

Được Like:
    0
    Mình update fw bằng ovi cho E71 xong nó đòi lock code, có ai biết lock code của nó không chỉ mình với?
  5. omegaskill

omegaskill Thành viên

Được Like:
    1
    sao mình backup xong rồi qua NSU no báo là không có gì mới để up la sao bạn ....

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:48 PM ----------

thử dùng cái này xem sao http://gsm.vn/f96/khoi-phuc-security-code-lock-code-bang-nss-work-100-all-bb5-phone-87369/
  6. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    Là bạn đang dùng bản mới nhất rồi đó :017:
  7. tvminh2409

tvminh2409 Thành viên

Được Like:
    0
    mình đang dùng Nokia E6 trước vẫn cài lại FW bằng ovi suite bình thường nhưng bây giơ cài lại đến bước cài đặt FW lại báo là mất kết nối rồi bắt tháo USB khởi động lại điện thoại rồi làm lại. Mình đẫ làm theo hướng đẫn nhưng cũng không được. buộc phải ấn huỷ. nó thông báo nếu huỷ sẽ làm ảnh hưởng đến máy. làm vậy liệu có sao không? có phải máy mình bị lỗi rom hay Flash gì không? có cách nào up lai FW ở rom không? mình có Downolad bộ FW của bạn ở đây:http://gsm.vn/f593/firmware-nokia-e6-00-rm-609-version-21-14-viet-nam-255835/
    nhưng không cài dc. cho mình hỏi cách cài, cách đóng gói như thế nào? nhân tiện có bạn nào huớng dẫn cụ thể mình xin cám ơn. mà file UDA dùng để làm gì vậy? [​IMG]

lỗi đây. ai giúp với.hic
  8. tvminh2409

tvminh2409 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã up thành công FW bằng phoenix nhưng vẫn không thể up bằng NSU vẫn bị ở khâu đang up thì mất kết nối và làm theo hướng đẫn là tháo cáp khởi động lại rồi tiếp tuc ma vẫn không được. xin cho hỏi máy mình bị lỗi gì? có thể khắc phục được không?
  9. dangvutuan

dangvutuan Thành viên

Được Like:
    1
    Mình cũng đã bị lỗi như bạn. Sau đó mình gỡ bỏ OVI và NSU rồi cài lại OVI mới, sau đó cập nhật thì OK. chắc tại lỗi cài đặt phần mềm trên máy hoặc do xung đột driver điều khiển trên máy thôi bạn ạ. Chúc bạn thành công!
  10. bonykhai

bonykhai Thành viên

Được Like:
    88
    up thành công bằng Phoenix là ok rồi,bạn up lại NSU làm gì nữa...:D