Thảo luận Hướng dẫn update firmware bằng Nokia Software Updater

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi Khỉ Con, 20 Tháng sáu 2011.

1. Khỉ Con interista

Đây là cách update firmware đơn giản nhất, phổ biến nhất, dành cho những ai đã đọc bài hướng dẫn update fw bằng Pheonix nhưng không hiểu :)). Update fw bằng NSU là cách được Nokia khuyên khách hàng nên dùng. Nhưng một điều kiện quyết định khi update bằng NSU là mạng của bạn phải ổn định, chứ đang up mà đứt mạng là dead phone đấy

Nguồn: http://symbian.smashpop.net

Các bước tiến hành

1. Download phiên bản mới nhất của Nokia PC SuiteNokia Software Updater. Bạn vào trang web của từng cái, chọn điên thoại của bạn và download, sau đó cài đặt.

2. Cắm điện thoại của bạn vào PC, chọn kiểu kết nối là PC Suite

3. Mở Nokia PC Suite, bạn sẽ thấy điện thoại của bạn đã được kết nối với PC Suite. Bạn chọn Backup (icon trên cùng bên trái)

4. Màn hình Backup sẽ hiện ra, bạn cứ làm tuần tự.

5. Sau khi Backup thành công, bạn mở Nokia Software Updater thông qua PC Suite hoặc từ Start Menu của Windows

6. Bạn sẽ thấy 1 tin nhắn chào mừng và nhắc nhở đại loại như “make sure you update your phone data and content!”

7. Nhấn Next và OK, bạn sẽ thấy màn hình trên. Tại màn hình giữa bên trái bạn sẽ thấy phiên bản fw hiện thời của điện thoại và phiên bản mới nếu có ở dòng bên dưới. Nhấn Install và đợi cho toàn bộ quá trình kết thúc. Sau đó là xong (an toàn nhất là đừng rút cáp vội chờ cài đặt giờ trên điện thoại ok rồi rút nhé).

Chúc bạn thành công
  2. bonykhai

bonykhai Thành viên

Được Like:
    88
    Tớ vừa update con E63 xong,ngon lành.
  3. TomRyan8891

TomRyan8891 Thành viên

Được Like:
    101
    trong quá trình tải FW về , nếu mạng không ổn định , vẫn không sao , chừng nào trong quá trình up , bị lỗi mất kết nối , lúc ấy mới lo ....
  4. lunar77

lunar77 Thành viên

Được Like:
    18
    Quá trình update FW này (tính từ Backup trở đi) mất khoảng bao nhiêu thời gian?
    Việc rớt mạng là rủi ro chả biết trước dc, bt thì dùng ngon, lỡ lúc quan trọng nó mất thì cũng chả tránh dc. Lỡ bị dead phone là sao? có cách nào khôi phục lại phone ko?
    update FW xong phải cài lại mọi thứ đúng ko các bạn?
  5. lunar77

lunar77 Thành viên

Được Like:
    18
    Sao ko ai trả lời tui vậy?
  6. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    1. Up fw tùy vào tốc độ mạng nhà bạn, mạng mình download maxspeed 450kb/s thì khoảng hơn 10ph
    2. Deadphone nghĩa là bật máy lên, màn hình trắng tinh, chẳng hiện ra gì cẩ. Cứu thì dùng jaf hoặc pheonix.
    3. Up fw xong đương nhiên phải cài lại mọi thứ, trước khi up nhớ backup danh bạ + tin nhắn nhé ;)
  7. lunar77

lunar77 Thành viên

Được Like:
    18
    cảm ơn bạn đã trả lời.
    cCho mình hỏi thêm chút nữa là lỡ bị deadphone thì chỉ có cách dùng jaf hoặc pheonix thôi à? Thay thế bằng 4mat 4 ngón có dc ko? dùng jaf hoặc pheonix phức tạp quá
  8. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    Không được bạn ạ, màn hình không lên thì 4 ngón kiểu gì, chỉ có thể flash dead phone thôi ;)
  9. lunar77

lunar77 Thành viên

Được Like:
    18
    Cảm ơn bạn đã giải đáp
  10. Hoang_t1

Hoang_t1 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình tải được fw về máy rùi đang up vào phone thì máy báo mất kết nối với pc suite làm theo hướng dẫn 1rút usb 2tắt và mở 3 cắm usb 4ấn ok

---------- Post added at 11:45 PM ---------- Previous post was at 11:42 PM ----------

Mình đã làm theo hướng dẫn mấy lần nhưng độ 2 phút lại bị vậy mình thấy màn hình trắng và nhấp nháy