iButterfly ứng dụng tương tác mới trên điện thoại

Thảo luận trong 'Android: Ứng Dụng' bắt đầu bởi metalgear, 12 Tháng mười hai 2012.

1. metalgear Thành viên

Hệ điều hành OS, Android đã có khá nhiều app tương tác hay nhưng mình thấy ứng dụng iButterfly này cũng là ứng dụng khá thú vị và ấn tượng, chắc chắn sẽ bùng nổ trong thời gian sắp tới, nhất là mấy bạn teen :)
    Sau khi cài đặt iButterfly từ App Store hoặc Play Store ( không chạy được trên Windows Phone và các HDH khác) , người dùng có thể “phát hiện” được những con bướm khá xinh đẹp, rực rỡ sắc màu qua camera của điện thoại. Bạn cũng có thể “bắt” lấy những chú bướm này để tạo riêng cho mình bộ sưu tập, sử dụng để tham gia các chương trình khuyến mãi hoặc đổi lấy quà tặng, voucher…
    Những con bướm rực rỡ này sẽ phát tín hiệu đến ứng dụng iButterfly trên điện thoại những hướng dẫn về chương trình, như địa điểm, thời gian, quà thưởng... để bạn có thể đến đúng “tổ” của các con bướm . Khi đó, những con bướm sẽ ngẫu nhiên xuất hiện trên màn hình, khi được di chuyển ở những địa điểm được định hướng sẵn. Công đoạn cuối cùng chỉ là bắt cho được con bướm này để có thể đổi lấy phần thưởng sau khi sưu tập đủ bộ. Bướm chỉ được phủ sóng ở một khu vực nhất định và phải kết nối Wifi hoặc 3G mới bắt được
    Ứng dụng này nhận được khá nhiều giải thưởng Ở HongKong như: Award of the Year, Best Ubiquitous Networking Grand Award, Best Ubiquitous Networking Gold Award, Best Ubiquitous Networking, Special Mention (Smartphone/ Tablet PC Application). Nó cũng rất thành công ở Thailand, Singapore, Taiwan, Indonesia…đặc biệt là Nhật Bản và trong tháng 12 này sẽ có mặt tại Việt Nam. Nhận xét chủ quan một tý thì với tình hình ở Việt Nam mình đặc biệt là TPHCM thì nếu mà ra đường quơ quơ kiểu này thì hơi nguy hiểm :">
  2. inori

inori Thành viên

Được Like:
    2
    ra đường bắt bướm không khéo bị giật dế đây :-h ,nguy hiểm lắm nhé trò này tuy vui nhưng chắc chỉ phù hợp ở các nước phát triển như nhật bản thôi ,VN mình chắc chỉ dám bắt bướm trong nhà còn bướm bên ngoài thì hơi nguy đấy
  3. boneyM.

boneyM. Thành viên

Được Like:
    5
    bắt giữa nơi phố thị à vậy hôm noel mình về quê rồi thì sao nhỉ ,chắc ngồi hóng bướm phố thị nó bay quá mình nghĩ bên phát mọi nơi trên nước việt nam thì hay hơn đấy
  4. metalgear

metalgear Thành viên

Được Like:
    2
    đúng rồi mình cũng vậy vẫn chưa có bươm bướm bắt đâu vì chưa có chương trình nào mà ,cách nhanh nhất để biết khi nào bươm bướm xuất hiện thì xem bản đồ trên app thường xuyên nhé khi nào có là nó báo và hiện trên bản đồ ngay,hy vọng là có trước noel
  5. skill87

skill87 Thành viên

Được Like:
    2
    Ứng dụng này cũng hay, giống kiểu thực tại ảo hen :p
  6. namba osaka

namba osaka Thành viên

Được Like:
    1
    thì thực tế ảo đó bạn công nghệ AR đang phổ biến đó ,chỉ cần đưa camera đến chỗ nào có bướm thì sẽ bắt được nó với điều kiện là phải chạm vào màn hình khi nó đang bay giữa màn hình của mình đó nhé
  7. i9100

i9100 Thành viên

Được Like:
    7
    cái này thì thực thực tế mới biết được ,đợi đi nghe nói sắp bắt đầu có rồi đấy

cho cái video khỏi nói nhiều cho mỏi tay
  8. inori

inori Thành viên

Được Like:
    2
    khi nào có bướm nhỉ ,nhận tiện hướng dẫn mọi người cách chơi luôn đi chủ thớt ơi .
  9. all4anime

all4anime Thành viên

Được Like:
    1
    bác down về đi có hướng dẫn ở cái mục thông tin ấy ,không hiểu sao minh down về nó chạy lag lắm vào đc mục camera là out ngay ko 1 lời chăn chối có ai bị như mình không thế
  10. boneyM.

boneyM. Thành viên

Được Like:
    5
    chắc là do máy rồi đó kinh nghiệm cài app của mình là cái nào bị crash là do máy yếu hoặc do rom đang dùng ko phải rom stock nếu bác dùng rom cook thì lỗi là đúng .