IP 3G Up lên Firmware 3.1.2 cảm ứng bị treo. Help

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi f+org, 20 Tháng mười hai 2009.

1. f+org Thành viên

E mới up lên firmware 3.1.2 cho Iphone lock 3G 8G ,trước đây chạy firmware 3.0.1 thì xài bt nhưng khi up xong thi cảm ứng không được mượt và hay bị treo khi mình vuốt.

Quá trình up thành công 100% và chỉ chưa fix lỗi youtube và GPS,Map thui ngoài ra mọi thứ ok hết. Firmware của e up là bản original chứ ko phải bản custom và sử dụng blackra1n_Rc3 và utrasn0w để unlock. Pác nào biết lỗi này do đâu chỉ e fix với chứ IP mà cảm ứng vậy thì chán ngắt...:((. Thanks nhiều ​
  2. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    có nhầm lẫn k,FW zin 3.1.2 mà dùng ultrasn0w
    restore FW custom gsm thứ xem nào
  3. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Tôi khuyen các bạn nên dùng FW custom để tránh các lổi ruờm rà sau khi JB
  4. f+org

f+org Thành viên

Được Like:
    0
    thanks mấy bác, e thử restore lại rồi, thấy ko bị tình trạng trên nhưng lại ko cài dc cydia. Khổ thật hết chuyện này đến chuyện kia. Pác nào biết cài cydia offline ko chỉ e với
  5. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    đầu tiên bạn fai nói bạn đang ở FW mấy và bb mấy
    nếu FW 3.1.2 mà bb 5.xx.xx thì bạn dùng blackra1n cài cydia rồi down blacksn0w (mà mình khuyên là lên FW 3.1.2 xong thì jailbreak rồi restore FW 3.1.2 custom gsm vào cho hết máy cái lỗi)
    nếu FW 3.1.2 mà bb không phải là 5.xx.xx thì dùng redsnow rồi vào cydia down ultrasn0w về)