Xin giúp ip 3Gs FW 4.0.2 JB bằng limera1n sau vài ngày dùng tự nhiên không gọi được

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi youkouu, 10 Tháng mười hai 2010.

1. youkouu Thành viên

Mình đang dùng 3Gs, JB bằng limera1n và active bằng sim đen giành cho iphone của softbank (softbank thiết kế sim có mầu đen giành riêng cho iphone), vì đang ở nhật nên chỉ cần JB và vào cydia để cài Ultrasn0w là cắm sim không phải sim đen của iphone vào dùng ngon lành. Mọi cái ok,

Nhưng sau vài ngày sử dụng, tự nhiên hôm qua rút may ra không gọi được, mặc dù vẫn thấy biểu tượng nhà mạng (softbank) và biểu tượng 3G trên thanh tab, nhưng cột sóng bé tí . lắp sim đen của softbank vào cũng không dùng được (lúc thì báo no service lúc thì báo nhận được mạng nhưng cột sóng bé tí).

Bác nào có gặp lỗi này không, các prof. giúp em với.:-s
  2. TraiHaNoiAir

TraiHaNoiAir Thành viên

Được Like:
    0
    lỗi mạng hiện thời thôi bạn restart lại iphone xem sao
  3. youkouu

youkouu Thành viên

Được Like:
    2
    cũng restart mấy lần rồi không được bạn à
  4. nhoccafesua

nhoccafesua Thành viên

Được Like:
    18
    fw 4.0.2 bạn jailbreak = jailbreakme.com trên safari thì sẽ chạy ổn hơn.
  5. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    dùng resnow 0.9.6b jb ,đưa về JB trong DFU rồi restore fw 4.1 luôn cho khỏe
  6. youkouu

youkouu Thành viên

Được Like:
    2
    Con máy này ko lưu đc SHSh cho cac fw 4.x, máy bạn minh mới mua nên bó tay ko restore đc
  7. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    thử dùng resnow restore custome Fw trong dfu chưa ?
    Mã:
    http://gsm.vn/threads/232209-jb-ios-4-2-1-voi-redsn0w-0-9-6b5-va-unlock-5-14-5-15-cho-3gs
    làm cái bên dưới thử chưa,cho lên 4.1 koi nó có bị gì k
  8. youkouu

youkouu Thành viên

Được Like:
    2
    cái cách dùng BB của Ipad mình không thấy thích lắm, vì về sau không chọc ngoáy được nhiều nữa, cảm ơn bạn.
    Mot vấn đề mình bị vướng nữa với con máy này, như mình đã nói, đó là không có SHSH cho FW 4.x nên không restore được.