Xin giúp IP 3GS - FW4.1 - restore Custom 4.1 up Baseband để UL - báo lỗi + kẹt trong DFU Mode

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi bvkakalot, 2 Tháng mười hai 2010.

1. bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta

Mấy ngày trước vẫn restore được bình thường cho các máy 3GS khác, lên Baseband để Unlock.

Bữa nay có cái IP 3GS, đang ở FW 4.1, muốn UL. Mình dùng Pwnage Tool để đưa vào DFU Mode rùi restore bằng custom FW để up BB như thường lệ. ITunes báo Error "This device isn't eligible for the requested build." Không hiểu đang bị gì, vì restore custom FW mà sao lại ko được?

Thử mở Umbrella lên, run TinySSH, (IP chưa có SSH của 4.1), rùi dùng Pwnage Tool vào lại DFU Mode, restore custom FW 4.1 up BB, chạy ngon lành (ko báo lỗi giống ở trên), đến khúc cuối, lúc xong hết rùi, restart lại thì IP lại rơi vào DFU Mode lại? và ko tài nào thoát ra khỏi DFU mode (DFU chứ ko phải recovery mode)

Thắc mắc ko biết có gì sai ko mà sao restore custom FW ko được? Và bây giờ lại bị kẹt trong DFU mode? Xin giúp.
  2. grouppixel

grouppixel Thành viên

Được Like:
    15
    Mình cũng bị giống bạn, cũng restore được hết nhưng khi reboot lại thì lại rơi vào DFU. Mình đã restore lại 4 đến 5 lần thì máy reboot lên được. Bạn cứ thử xem sao, có thể do lúc reboot máy lên, pin không đủ :)
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Em gởi cho anh bài ở trên.
    Anh đọc bài em gởi và bài #1 trong thread có cảm giác là 2 máy khác nhau ?
    Anyway, lúc này thì BB máy là gì ?, firmware trong máy là gì ?
    Nếu baseband là 06.15.00 thì restore về firmware 4.1 gốc lúc này. Làm được việc này không ?

This device isn't eligible for the requested build. --> dùng sai firmware hoặc là restore firmware gốc mà không có SHSH. Hết
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @DTube:
    Ko có anh, em đang nói về cùng một máy đó.
    Lúc trước khi restore: Iphone 3GS - FW 4.1 - BB 05.14.02 - Bootroom cũ (359.3).
    Em dùng Pwnage Tool đưa vào DFU --> Restore custom FW 4.1 có up Baseband lên 06.15.00 để UL --> báo lỗi "This device isn't eligible for the requested build" (weird vì em xài custom FW mà lại đòi SHSH, và cũng cái custom này em đã làm cho nhiều máy rùi ko có vấn đề gì)
    Sau đó em chạy TinySSH trước (mặc dù phone ko có SHSH 4.1), rùi cũng đưa vào DFU bằng Pwnage rùi restore custom FW như trên --> good, ko báo lỗi --> đến very last step thì khi restart phone --> rơi vào DFU mode --> kẹt lun ở trong đó, ko đưa ra được mặc dù đã thử restore nhìu lần.

Câu này anh nói chí lý, em cũng hiểu lun. Nhưng chỉ là vì ko hiểu sao trường hợp của em lại gặp trục trặc.
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Custom firmware này ở đâu ra ?
    em làm ra ?
    custom firmware có thể lỗi.
    Vậy là máy chưa có 06.15.00 đúng không ?
    cái đoạn này hoàn toàn vô lý
    chạy tinyTSS mà không có shsh thì chạy làm gì ? --> vô dụng

custom firmware có thể bị lỗi.

Máy nào cũng vậy mà thôi. Bắt buộc phải cho vào dfu được rồi dùng firmware gốc để restore.
    Vấn đề ở đây là restore firmware gốc vào máy được không.
    Tạm quên custom firmware lúc này đi.
    REstore fw gốc vào máy từ chế độ dfu không được là vô lý
  6. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    @DTube:
    Custom FW đó em làm ra, nhưng đã xài qua nhiều lần lắm rùi, ko thể có lỗi được. Em cũng đã thử bằng custom FW của bác nokiado -> giống nhau.

Yeah, tạm như anh nói, quên Custom FW đi.
    Em restore FW gốc 4.2.1 (vì ko có SHSH nên ko restore 4.1 được). Restore bình thường xong hết, đến khúc cuối lỗi 1015 --> ket trong recovery mode. Dùng umbrella ko kick ra được --> loop?
    Có vẽ như BB đã up lên 06.15.00 khi restore bằng FW custom (và run TinySSH như anh nói là vô lý). Bây giờ thì kẹt trong Recovery mode (như anh đã nhắc đến). --> coi bộ nghiêm trọng rùi đây?
  7. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Khi bị kẹt trong recovery mode như trên, restore lại custom fw 4.1 hoài mà vẫn báo lỗi "isn't eligible...". Em đã down về cái bundle đặc biệt dành cho 3GS old bootroom từ dev-team blog. Sau đó em tạo ra custom FW 4.2.1 cho 3GS --> restore lại --> OK hết --> JB bằng Redsn0w 1 lần nữa để Cydia hoạt động bình thường --> Unlock bằng Ultrasn0w --> Sóng đầy đủ. Okie rùi anh.
    May mà bootrom cũ, nếu ko là teo? (hình như bootrom mới ko làm như vậy được, vậy nếu gặp bootrom mới thì sao?)

PS: Nhưng em vẫn một mực ko hiểu được, tại sao restore custom FW 4.1 mà lại báo "isn't eligible...", custom FW mà, đâu cần có SHSH?
    Nghĩ lại vẫn còn tức.
  8. yud

yud Thành viên

Được Like:
    0
    e đang làm 1 con tình trang giống con 3Gs của anh từ sáng đến giờ .
    restore 4.2.1 báo lỗi 1015
    sau đó dùng redsnow đưa iphone về DFU đặc biệt restore custom 4.1 cũng báo lỗi 1015 và kẹt trogn DFU ( màn hình đen thui )
    nhưng em thoát được bằng cách mở GreenPoison lick vào jaikbreak màn hình iphone sẽ trở về DFU ( màn hình trắng bóc ) sau đó mở itunes lên retore về 4.2.1 gốc sẽ báo lỗi 1015 ( dính dây cáp ) nhưng thoát đuợc DFU ( đen thui ) , chán thiệt . làm muốn lẫn quẫn chóng mặt chả restore được , anh nào help dùm...
  9. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    3GS? Hiện tại cũng đang kẹt ở DFU mode hả? (DFU hay Recovery, phải chắc chắn). Bootrom cũ hay mới? Muốn biết cũ hay mới thì đọc bài này để check
    http://gsm.vn/threads/183797-Cach-Tim-bootrom-ECID-version-cua-iphone-3GS
  10. yud

yud Thành viên

Được Like:
    0
    em thoát ra được DFU ( đen thui ) rùi.nhưng không tài nào restore custom được toàn lúc báo lỗi 1015, lúc báo lỗi 37.
    đang chiến đấu tiếp , ngồi từ 7h sáng đến giờ . ăn có 200k mà nhức cả đầu .~X(