Xin giúp iP4 không hiểu sao unlock rồi mà vẫn không có sóng

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi mobiado-200, 16 Tháng tám 2010.

1. mobiado-200 Thành viên

Tình hình thằng bạn thân nó nói người nhà đem máy về , không nhu cầu xài , nên bán lại cho mình , tuần sx 29 , máy còn seal màn hình , nói chung mới 100% baseband 01.59.00 version 4.0.1 (A8306) , em jailbreak rồi unlock , nhưng sóng vẫn searching ----> no service , anh em biết máy bi gì không , máy vẫn còn zin chưa bung , đã hạ 4.0 nhưng vẫn không được , chán đời ghê luôn , giờ call nó không bắt máy luôn !
  2. ghet_IP

ghet_IP Thành viên

Được Like:
    7
    bạn bảo máy mới nguyên seal fw 4.0.1 sao lại hạ được xuống 4.0
  3. mobiado-200

mobiado-200 Thành viên

Được Like:
    2
    nói nhầm lúc đầu 4.0 ko unlock được mình up 4.0.1 ,
  4. ghet_IP

ghet_IP Thành viên

Được Like:
    7
    nếu có sim đa mạng để activate và shsh 4.0.1 thì thử restore lại, sau đó dùng safari trên iphone vào jailbreakme.com để jailbreak sau đó vào cydia để unlock
    nếu thành công thì phải làm thêm bước này nữa
    chạy Cydia, cho vào source "cydia.pushfix.info" và cài đặt cái package "Hacktivation Patch". (vá lỗi activate)
    chúc may mắn. tuyệt đối đừng có update lên fw 4.0.2 lúc này, ko lại thành ipod đấy
  5. hocchovui1

hocchovui1 Thành viên

Được Like:
    6
    úp lên 4.0.2 thì chỉ có " tổng tư lệnh" mới dám làm thôi ^^
  6. Tom_Nguyen1987

Tom_Nguyen1987 Thành viên

Được Like:
    1
    khắm thế..."chị" spam lung tung...ko thấy a e đang bàn về chuyện "tao viết.vn" bảo mem là có thể jailbreak khi lên 4.0.2 ah...ai là con nít đây...****?
  7. mobiado-200

mobiado-200 Thành viên

Được Like:
    2
    đã thành công bằng cách này , vì ultrasn0w 1.1.1 bị lỗi hay sao đó , mình cài lại ultrasn0w 1.0.1

Tool Unlock Ultrasn0w-1.0-1 iPhone 4 cho các bạn không có Wifi!

Các bạn thực hiện theo các bước sau:

1/. Download file UltraSnow về máy tính và giải nén.

2/. Kết nối iPhone 4 và PC.

3/. Chạy file UltraSnow 1.0.1.bat. iPhone chưa có sóng? Không sao bạn làm tiếp bước 4.

4/ Reboot iPhone và hưởng thụ thành quả nhé!

Đã thành công , hạnh phúc tràn đầy , ths anh em nhiều lắm , ai bị tình trạng giống mình làm nhé

link Dowload ultrasn0w 1.0.1

trích hevaniphone(gaupretty)