Xin giúp iPad2 lỗi treo cảm ứng!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi viet00, 14 Tháng mười hai 2011.

1. viet00 Thành viên

Chào các bác, Em có con iPad2 bị lỗi treo cảm ứng.
    Máy em chưa bị rơi lần nào, trước nay dùng vẫn bt. Hôm trước đứa cháu ở nhà chơi game tô màu thì xui xui thế nào lại dính lỗi này.
    Thỉnh thoảng chỉnh được cảm ứng thì phải chỉnh liên tục, ngừng lại khoảng 2 giây là mất cảm ứng (các nút bấm vẫn nhận bình thường).
    Tình trạng này giống như máy bị AUTO LOCK Cảm ứng 2 giây vậy.

CẬP NHẬT: Em nhận thấy rằng nếu để tay chạm màn hình cảm ứng liên tục (không bị ngắt quãng 2 giây) thì cảm ứng hoạt động bình thường, không hề bị treo hay lỗi gì cả. Nhưng cái khó là lúc nào cũng phải dí tay vào màn hình ko rời. Lỗi này là sao vậy nhỉ? hic hic..

Em đã thử đủ mọi cách từ tắt bật lại, reset, home+phím power, restore từ 4.3 lên 4.3.3 sạch sẽ mọi thứ nhưng vẫn dính lỗi trên.

Em ở Đà Nẵng nên đem ra FPT Service bảo hành thì họ bảo vỏ máy bị méo 1 tí nên ko đủ điều kiện bảo hành. Giờ em đành bó tay nhìn em nó đơ 1 chỗ. huhu... :((

Rất mong các bác tư vấn giúp em cách khắc phục lỗi trên hoặc có chỗ nào sửa được lỗi này không ạ.
    Em xin chân thành cảm ơn các bác nhiều ạ! =D>>:D<
  2. viet00

viet00 Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác giúp em với ạ. Huhu...
  3. viet37

viet37 Thành viên

Được Like:
    24
    Vỏ máy bị méo: mình e liên quan đến va đập hay rớt gì đó mà bạn ko biết. Bạn đã res 4.3, 4.3.3 mà vẫn ko ăn thua thì mình nghĩ có khả năng bị phần cứng rồi. Res lại 4.3.3 1 lần nữa, nếu ko hết thì ra tiệm uy tín ktra phần cứng.