iphone 2.0.2 bị mất sóng

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi mingchen, 25 Tháng chín 2008.

1. mingchen Thành viên

2. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Bạn hãy cho biết máy bạn là 2G hay là 3G thì mới có trả lời chính xác được bạn ah`.
    mingchen thích bài này.
  3. mingchen

mingchen Thành viên

Được Like:
    1
    máy là IP 2G.lúc lắp Sim vào thì sóng chập chờn lắm,lúc có lúc không chứ ko mất sóng hẳn,tuy nhiên,lúc sóng đầy thì cũng không gọi điện thoại được,trước đó cũng đã bị rồi,nhưng sau đó đứa bạn em có nhờ sửa thì được (nghe bảo chỉnh cái gì ấy) rồi sau đó up lên 2.0.2 dùng một thời gian,giờ nó lại bị hiện tượng này lại...liệu có biện pháp gì nữa không ạ.
  4. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Cái này gọi là bệnh "No Service" trên iPhone. Thường thì restore lại là hết. Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì các iPhone trước đây đã unlock phần cứng hay bị lỗi này.

Chắc bạn phải đến cửa hàng có uy tín để khám xét phần cứng rồi.:-? Nhưng trước tiên Bạn tìm theo từ khóa "No Service" xem có hướng dẫn nào hay hơn không.
    mingchen thích bài này.
  5. hoabn

hoabn Thành viên

Được Like:
    52
    bác thử up lên 2.1 xem chắc nó ổn định hơn đấy
    mingchen thích bài này.
  6. mingchen

mingchen Thành viên

Được Like:
    1
    em không biết máy nó là unlock bằng phần mềm hay phần cứng nữa.nhưng up lên 2.1 rồi vẫn bị thế,mình đã up lên rồi,ko ăn thua
  7. mingchen

mingchen Thành viên

Được Like:
    1
    có bác nào trả lời giúp em vụ này với ạ.
  8. mingchen

mingchen Thành viên

Được Like:
    1
    có phải do lỗi bootloader 3.9 hay 4.6 gì đó không ạ
  9. TIẾN PHÁT

TIẾN PHÁT Ex-Mod

Được Like:
    54
    Bạn có post bài bên tinhte và mình đã post lên trả lời bạn khá chi tiết rồi mà:)]
    mingchen thích bài này.
  10. mingchen

mingchen Thành viên

Được Like:
    1
    vâng ạ,chỉ cos diều hiện giờ mình không ở VN,với lại qua những dấu hiệu đó thì minh nghe,no chac ko phai hư phần cưng đâu,đúng hok ạ