iPhone 2G FW 3.1.2 cần giúp !!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi truelovewait, 26 Tháng mười một 2009.

1. truelovewait Thành viên

Hiện em đang sài IP 2G FW 3.12
    tự nhiên mấy hôm nay dt hao pin kinh khủng.để wa đêm k sài mà sáng dzậy thấy xuống 30% :-s.
    khi để chế độ standby thì không nhận được cuộc gọi và tin nhắn.ấn nút home thì toàn misscall.
    Đã reinstall FW mấy lần và đã up thử xuống 3.0 hay 2.2.1 mà vẫn không dc.
    Mong mấy anh ai có kinh nghiệm chỉ giáo em với :((
  2. blackkly

blackkly Thành viên

Được Like:
    5
    bạn đã thử restore lại FW 3.12 custome chưa...****
  3. truelovewait

truelovewait Thành viên

Được Like:
    0
    Mình restore lại mấy lần rồi mà lúc nào vừa xong sài cũng dc.sau 3 ngày hết pin cắm sạc vào là lại bị như cũ.Mong bạn giúm đỡ.
  4. kidkylin

kidkylin Thành viên

Được Like:
    1
    đã chấp nhận lên thì phải chấp nhận thương đau thôi bạn àh :(

còn bạn muốn trở về 3.0 hay 2.2.1 thì bạn dùng cách Downgrade y như từ 3.0 về 2.2.1:
    1. Đưa Iphone về DFU.
    2. Chạy QuickpwnRC3 và chọn FW 2.0.2
    - Làm theo hướng dẫn của QuickpwnRC3 như Jaibreak bình thường, cho tới khi màn hình trên Iphone hiện ra màu trắng. Rút Iphone ra khỏi PC, tắt QuickpwnRC3.
    3. Kết nối iphone lại với PC, bật Itunes lên rồi Restore 3.0 hay 2.2.1 rồi Jaibreak lại :D (unlock lại hay ko cũng được).

2G thì 99% là thành công rùi :D good luck :D
    truelovewait thích bài này.
  5. truelovewait

truelovewait Thành viên

Được Like:
    0
    thx bạn nhìu.còn cách nào vẫn sài 3.1.2 mà fix được lỗi đó k bạn :(.
  6. NK_mobile

NK_mobile Thành viên

Được Like:
    21
    cho về 3.0,rồi giữ Shift+restore chọn FW custom 3.1.2
    đã test,ổn định
  7. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975

Mới nghe bệnh thì Alex nghĩ đến phần cứng nhiều hơn phần mềm.
    Bạn đã thử WIFI kết nối OK không?

Nếu mỗi lần restore là xài được bình thường thì do những chương trình bạn cài.
    Giờ DFU xong cho về 2.2.1 gốc, jailbreak + unlock, cài OpenSSH, MobileInstallation. Chỉ bấy nhiêu thôi, rồi khởi động lại iPhone, để đó test xem có bị hao pin không?
    Vì theo Alex test thì chỉ có 3.0 bị trường hợp hao pin, còn 2.2.1 và 3.1.2 thì OK.
    Có thể dùng cách; DFU, restore FW3.0 gốc, dùng redsn0w 0.8 jailbreak + unlock, restore FW3.1.2 custom của GSM.
  8. n0_way_back

n0_way_back Thành viên

Được Like:
    2
    con IP 2g 8g của mỉnh khi up lên 3.2.1 hao pin kinh khủng. Bạn trulovewait vẫn còn may mắn vì xài đc khoảng 3 ngày , còn IP của mỉnh xài khoảng hơn 1 ngày là teo. Van đề là ngay cả khi IP ở chế độ Standby cũng bi hao pin kinh khủng, v.2.2.1 ko bao giờ bi vậy. Theo mình nghĩ là có chương trình gì đó chạy ngay cả khi IP standby? Xin các bác cho ý kiến về vấn đề này!
  9. quinxi

quinxi Thành viên

Được Like:
    452
    IP 2G của mình cũng chạy bản Custom 3.1.2 mà pin có thấy ngốn "kinh khủng" đâu, nếu dùng bt và ít chơi games thì cũng được 2 ngày :D....có thể máy bạn hết nhanh là do pin có vấn đề rồi :|, bạn kiểm tra lại xem
  10. n0_way_back

n0_way_back Thành viên

Được Like:
    2
    IP của mình ko bị vấn đề về pin gì hết, vừa restore IP xuống 3.0 ,để khoảng 1 ngày nếu ko dùng gì hết thấy pin vẫn còn khoảng 97-98%, chưa dám up lên 3.1.2 vì vẫn còn phải test thêm. Ý của mình là khi mình up từ 2.2.1 lên 3.1.2 cách đây 1 tuần thì xảy ra lỗi là pin hết nhanh kinh khủng khi để standby (trong vòng 1 ngày là hết) vậy nguyên nhân là đâu nếu pin của mình ko bị vấn đề gì (xài 3.0 có thấy hết nhanh thế đâu) ?