iphone 2G restore error 23

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thinhvy, 2 Tháng chín 2009.

1. thinhvy Thành viên

Các bác giúp em với,từ ngày biết jailbreak đến giờ nhiều bạn bè cần giúp wa,máy của bạn mình là 2G ko biết nó làm gì mà bây giờ chỉ có biểu tượng con chim cánh cụt trên màn hình(Linux gì do)đưa về DFU mode kết nối với itune để restore nhung mà nó hiện lên Error 23 can't restore.

Các bác có cách nào ko,giúp với...cảm ơn nhiều
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    iphone trước khi restore chạy fw gì?. có bị vấn đề gì không trước khi restore?
  3. thinhvy

thinhvy Thành viên

Được Like:
    2
    Nó xài 2.0.2 màn hình bây giờ lá 1 quả táo 6màu iPwned with WinPwn 2.5 giống như là bị ăn táo vậy đó nhưng restore ko được
  4. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Cứ DFU làm lại nhé Bác!vài lần sẽ được ngay!
    2g thì cứ vô tư!
  5. thinhvy

thinhvy Thành viên

Được Like:
    2
    Hic..hic...thử cả chục firmware rồi,có tiến triển 1 chút là vào được màn hình có biểu tương iTune Emergency Call only,nhưng mà khi restore thì lại thì vẫn có error 23
  6. thinhvy

thinhvy Thành viên

Được Like:
    2
    Hiện giờ iphone ở tình trạng cứ như là vừa được restore lại (đang ở biểu tượng itune đòi active)mình có thể vào trong itune bẳng phần mềm DiskAid nhưng muốn restore để jailbreak gần được 80% lthi bị lỗi 1011...
  7. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Bạn phải kiểm tra lại là FW bi nhiêu thì sẽ thích hợp với itunes version đó nhé!
    Như 3.0 thì thích hợp với 8.2 trở lên! còn 2x thì thích hợp với 8.1,...
  8. thinhvy

thinhvy Thành viên

Được Like:
    2
    Hic..hic...mò đi mò lại 1 hồi chắc cái iphone này thành cục gạch luôn quá...mình chuyển wa jailbreak = resn0w nhưng tới đoạn Downloading Jailbreak Data thì nó cứ đứng yên ở đó khoảng 20phút sau nó chuyển về biểu tượng Itune Recovery Mode,nhưng nếu nhấn restore thì vẫn bị Error 23.

Mình nghĩ Memory của iphone này chắc bị Corrupted rồi wa
  9. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    KO đâu!
    Bạn chọn đúng FW đã restore nhé!
    NẾu DFU restore okie thì jailbreak vài lần sẽ được! có khi thao tác phím home và power bị sai, chạy lại là okie!
    CỐ lên!
  10. thinhvy

thinhvy Thành viên

Được Like:
    2
    Vấn đề là mình ko biết máy này xài firmware nào vì như ở trên đã nói là máy mình ko restore được = itune(error 23),mình chọn đại firmware 3.0 và dùng RedSn0w để jailbreak.vào DFU và chuyển wa jailbreak máy restart nhưng chỉ đứng ở chỗ "Downloading Jailbreak Data" cố làm thử vài lần nữa xem xao...vật lộn với con iphone này gần 12tiếng rùi...kaka...máy ko chết người cũng muốn chết luôn...kaka:D