Xin giúp Iphone 3G 3.1.2

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi ziik, 12 Tháng hai 2011.

1. ziik Thành viên

2. dinhhunghd

dinhhunghd Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn phải nói bạn dùng nhà mạng gì chứ.
    Tốt nhất bạn nên sử dụng wifi để cài thêm sbsetting. đẻ có thể bất tắt 3g và E được nhanh. Hơn nữa phải đang ký v3g với nhà mạng.
    Bạn nếu muốn biết chi tiết thì nói rõ hơn để mọi người còn giúp. Hoạc là cứ vào google mà tìm hướng dẫn.
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Cái này đầu tiên bạn phải đăng ký với nhà mạng trước đã, đóng bao nhiêu đó. Rùi sau đó có nhiều loại để chọn... :D Mà hình như nghe nói xài cũng mắc dữ lắm... hixhix
  4. ziik

ziik Thành viên

Được Like:
    0
    mình dùng mobifone, mình đăng ký 3G + gói cước lun rồi, nhập APN, username pass lun, nhưng mờ lúc enable 3G thì sóng hok còn miếng nào, nó cũng hok hiện ra chữ G nữa :( mình cũng đã thử dùng vina với viettel lun mà cũng zậy nữa >< ah lúc dùng viettel thì khi enable 3G nó vẫn có sóng nhưng mà lại hiện chữ E :(
  5. dinhhunghd

dinhhunghd Thành viên

Được Like:
    0
    Có mộ điều là chỗ bạn ở có sóng 3g không. Còn nếu bình thường thì ok. Ngày xưa mình cũng như bạn loay hoay mãi mà không dùng đựoc 3g. Sau đó mình vào cydia chọn bigboss và cài sbsetting thì khi sử dụng bật on cả chữ E lên là ok. bạn nên cài ứng dụng này vì ứng dụng này còn nhiều chức năng khác rất tốt. Bạn cài xong và sử dụng sẽ được ngay chú ý tạm thời phải dùng wifi nhé
  6. ziik

ziik Thành viên

Được Like:
    0
    chỗ mình có 3G, thanks mọi người nhìu!!
  7. dangquocha

dangquocha Thành viên

Được Like:
    6
    Máy bạn lock hay word nếu lock thì do bạn unlock bằng ultrasnow 1.2 đó nên sóng rất chập chờn Bây giờ bạn remove cái ultrasnow đó đi và cài lại bằng ultrasnow 1.1.1 thì máy sẽ ok thôi Quan trọng là không update bất cứ cái gì mà cydia nó báo nha bạn Bạn mà update là trở lại tình trạng cũ đó nha