Xin giúp Iphone 3G Restore lại 3.1.2 org và custom đều không vào được Cydia

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi phuongtuan, 6 Tháng mười một 2010.

1. phuongtuan Thành viên

Máy mình đang chạy Firmware 3.1.2, mấy bữa nay kết nối 3G không được nên mình quyết định restore lại firmware 3.1.2 bản custom nhưng khi mở Cydia lên nó Loading một hồi rồi báo lỗi và out ra ngoài. Mình đã thử chạy lại firmware 3.1.2 org và unlock bằng Backra1n --> máy có sóng và Cydia nhưng cũng vẫn không vào Cydia được. Có bác nào biết cách khắc phục không, giúp em với.

Cám ơn các bác rất nhiều!
  2. babylovely168586

babylovely168586 Thành viên

Được Like:
    27
    3G nên chạy 3.1.3 gốc rùi JB bằng RedSn0w 0.9.4 và Unlock bthường,còn 3G bạn set cấu hình chưa.
    phuongtuan thích bài này.
  3. phuongtuan

phuongtuan Thành viên

Được Like:
    33
    JB bằng RedSn0w 0.9.4 và unlock bằng Ultrasn0w hả bác?

3G mình set cấu hình rồi, lúc trước vẫn bình thường, chỉ có mấy ngày gần đây bị lỗi thôi. Lúc mình chạy lại firware 3.1.2 gốc và JB bằng Blackra1n thì 3G chạy phà phà rồi, chỉ lỗi Cydia thôi.

Cám ơn bác rất nhiều!
  4. babylovely168586

babylovely168586 Thành viên

Được Like:
    27
  5. blackkly

blackkly Thành viên

Được Like:
    5
    sao bác không Up FW lên 3.1.3 luôn...xài cho khỏe...bác đừng Up lên FW4.xx nhé...ip 3G chạy chậm lắm....
  6. Anki

Anki Thành viên

Được Like:
    95
    Theo kinh niệm của mình: không phải tất cả FW 4.XX trên 3G đều chậm. iOS 4.1 chạy rất tốt.
  7. tuytam

tuytam Thành viên

Được Like:
    0
    các bác nói quá trời mà ko đập trọng tâm câu hỏi của người ta.người ta cần qiup sao ko vô được Cydia kìa.
  8. grouppixel

grouppixel Thành viên

Được Like:
    15
    Bạn chạy spirit để cài lại cydia xem
  9. 744202

744202 Thành viên

Được Like:
    17
    theo mình nghĩ thì chạy lại 3.1.3 rồi jailbreak lại bằng redsnow 0.94 là ok thôi mà.
  10. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Nếu phân tích thì sai!
    iOS 4 original do Apple tạo ra đã chậm! Vậy thì
    thì ý bạn là Custom? Custom thì + thêm Cydia + 1 vài thứ linh tinh khác ~ nó nặng hơn chứ không có nhẹ hơn!!!