Xin giúp Iphone 3G(s) bootroom old up iOS 4 với vài điều thắc mắc...

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi loveonline, 1 Tháng bảy 2010.

1. loveonline Thành viên

Một lần nữa mình xin cảm ơn DTube rất nhiều về bài viết:iPhone 3GS + bootrom thấp + 3.1.3 + spirit jailbreak và sẽ patch LLB để dùng custom fw
    Mình đã up thành công lên iOS 4 rồi nhưng vẫn còn vài thắc mắc muốn hỏi mong Dtube - Thieu.BoCap hoặc các Mod và anh em diễn đàn giúp đỡ.
    >>> Ngày trước khi xài 3.1.3 mình vào Cydia để cài tiếng việt cho 3.x.x thì các số điện thoại hiển thị gần nhau VD: +84xxxxxxxxxxxx. Sau khi chuyển sang xài iOS 4 thì do có tiếng việt sẵn nhưng máy không hiển thị như trước nữa mà như hình thế này: IMG_0001.jpg IMG_0002.jpg IMG_0003.jpg
    Mình muốn làm cho nó gần lại như 3.1.3 trước thì phải làm như thế nào?

Điều thứ 2: khi mình up lên iOS4 thì có chức năng Mutil-task nhưng theo mình suy nghĩ thì mutil-task chỉ đưa ứng dụng vào chế độ chờ chứ không tắt hẳn ứng dụng đó đi vậy thì nếu cứ thế này thì máy sẽ không sớm thì muộn bị treo như thế thì có cách nào khắc phục không?

Mong các bro chỉ bảo giúp tại vì mình là người mới mong anh em chém nhẹ tay cho những điều không biết hoặc suy nghĩ nông cạn...

P/s: nếu đã có bài viết trên diễn đàn thì xin cho mình links tìm hiểu. Mong cách mod thông cảm mình đã tìm khá lâu nhưng không ra...
  2. thanhvan243

thanhvan243 Thành viên

Được Like:
    9
    Bạn dùng 3GS hiện đang xài FW 3.0 thì ok hơn,có nghĩa là 3.1.2 3.1.3 thì hơn,Fw 4.0 thật sự chưa phải hoàn thiện nhật là nhanh hết bin và còn nhiều phiền phức khác nữa: còn đây là cách của anh Dtube để bỏ Disable Multitasking :

không nhớ chắc chắn 100% nhưng bạn có gan thì thử.

copy file này trong iphone ra ngoài PC: /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/N82AP.plist

Dùng editor đẻ mở file đó ra(Dùng trình PlistEditor để sửa), nếu máy bạn là PC nhé.

. Tìm trong đó cái key:

<key>multitasking</key>
    <true/>

sửa lại thành
    <key>multitasking</key?
    <false/>

Sửa xong thì copy lại vào chổ cũ ... Nhớ backup cái file "zin" nhé
    Tôi không nhớ rõ có phải là file tên N82AP.plist không nhưng cái plist đó nằm trong thư mục /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/
  3. loveonline

loveonline Thành viên

Được Like:
    2
    Anh Dtube hoặc Thieu.BoCap giúp mình với... mò mãi cái sữa số cho gần lại không ra :(
    @thanhvan243: mình đã có biện pháp về cái mutil-task đó rồi >>> khi chuyển qua mutil task ta phải nhấn 2 lần nút home, trên ngan phía dưới ta nhấp chọn và giữ 1 icon nào đó cho đến khi có dấu "X" màu đỏ để tắt hẳn ứng dụng đó... Không biết đúng hay sai mong các bro có kinh nghiệm chỉ bảo mình giúp...
  4. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    đúng thì đúng roài nhưng cứ tắt app vậy thì phiền lắm,nếu bạn k thích thì cứ tắt hẳn multi-task như bác dtube nói,làm thế cho khỏe đỡ phải tắt tới tắt lui
    cái nhận định của bạn về multi task cũng đúng luôn,nó chỉ nhớ lại rồi bật lên thoy do đó tốn ram lắm,k phải đa nhiệm như mấy con winmobile đâu,nhưng vẫn có cái hay của iOS....
    Black Apple and binhnv143 like this.
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    N82AP.plist == cho máy 3G
    N88AP.plist == cho máy 3GS
    Civic and binhnv143 like this.