Xin giúp Iphone 3G vấn đề tế nhị về WIFI. Thỉnh cầu các Pro hạ sơn giúp đở

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vina88, 26 Tháng tám 2010.

1. vina88 Thành viên

Tình hình là em có con 3G, lúc em có nó là đã không thể connect với wifi (không thể do ra đươc bất cứ cái wifi nào cả). Em nghĩ rằng chì cần restore lại là mọi chuyện sẽ bình thường nhưng không hic hic hic. Vì em nghe có tin là 3G có thề Unclok với OS 4.0.2 thế là em lên luôn, đang mừng thằm trong bụng thì khi vào setting vào Wifi thì nó cũng không dò được cái nào cả hic hic.Và em lại up nó xuống 0S 4.0.1 một cách dễ dàng mà không bị một tình hình gì xảy ra cả?************ và giờ xin các Pro giúp em về cái bệnh này với, Em đang rầu về nó lắm hic hic. Base band của nó là 5.13.4 WIFI address là 00:23:12:B9:18:10
  2. ngoctamanh08

ngoctamanh08 Thành viên

Được Like:
    20
    Bạn đã vào setting và ON cái WIFI lên chưa
  3. hocchovui1

hocchovui1 Thành viên

Được Like:
    6
    iphone 3g hư wifi bây giờ là chuyện bình thường như cân đường kí gạo, ic wifi hiện giờ đang hiếm hàng, giá có thể cao hơn trước. sửa xong thì xài dc hơn 1tháng thì lại hư.
  4. minh111128

minh111128 Thành viên

Được Like:
    1
    chính xác.wifi hu là chuyện thường ngày ở huyện
  5. minhtriet0406

minhtriet0406 Thành viên

Được Like:
    1
    con 3G lock của mình thì nhận ra được wifi nhưng khi connect thì nó báo unable to join the network, trong khi đó trước khi restore lên 4.0.1 ở 3.1.3 thì lại join được, xin mọi người giúp đỡ với
  6. minhtriet0406

minhtriet0406 Thành viên

Được Like:
    1
    máy vẫn nhận tốt wifi nhưng khi đánh pass xong thì join nó lại hiên lên dòng chữ đó
  7. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Thì thử hạ về 3.1.3 xem! Nếu muốn biết chính xác là do bị fw hay hw thì restore xong bỏ sim acti để vào được menu thì thử luôn wifi rồi làm tiếp!
    minhtriet0406 thích bài này.
  8. minhtriet0406

minhtriet0406 Thành viên

Được Like:
    1
    ok dc rồi thanks bạn nha, ko hiểu sao nó lại bị như thế nữa làm hết hồn tưởng tốn tiền thay chip rồi chứ =))
  9. minhtriet0406

minhtriet0406 Thành viên

Được Like:
    1
    truoc khi mở cydia vào wifi tốt như khi organize xong tiếp tục lại hiện lên dòng chữ đó giúp em với T____T
  10. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    thôi đừng thay wifi,bạn cứ xài mạng 3g là đc rồi,thay wifi tốn tiền lắm mà lại chóng hỏng